Hạng B2
16/6/05
467
3.915
103
HCM
Tks anh @Arvatino đã nhắc !!
Trong năm 2018 mình phải 6 lần có mặt ở PCC để làm thủ tục mua bán Bđs. ( sau đó thì cò dịch vụ làm tiếp ) .
Đầu năm 2019 đến nay thì 2 lần. Sáng nay, là lần thứ 2 ( trước khi về CQ đi làm chiều) .
Vậy anh yên tâm là mình khó nhầm lắm !! :D
Ý anh 6 là vụ thuế tncn bán nhà 2% hay 25% chêch lệch?

• Haha
Reactions: mazda6.
Hạng C
20/5/18
620
29.962
93
Cũng ko có gì lạ, cũng đã tào lao hồi giờ đó là bắt bên mua phải đảm bảo là bên bán phải đóng tiền thuế thu nhập rồi thì bên mua mới đc đóng thuế trước bạ và ra tên, thực tế là ko phải trách nhiệm của bên mua nhưng vẫn bị nắm đầu. Giờ chắc sẵn túm luôn bắt bên mua lo luôn việc nợ thuế của bên bán...
Mình cũng nghĩ như thế! Khi công chứng xong thì coi như đất đã thuộc người mua, người mua chỉ cần đóng trước bạ là được đăng bộ. Còn bên bán ko nộp thuế TNCN thì chỉ là việc riêng của bên bán thôi, đất của người mua đã đc công nhận về pháp lý rồi...

Hạng D
14/8/11
4.168
88.328
113
Ý anh 6 là vụ thuế tncn bán nhà 2% hay 25% chêch lệch?
À !! Mình hiểu rồi ! Sorry anh !!!
Mình đánh 2% tổng giá trị hợp đồng ( nhưng do máy không chuyển nên nó hiện số 5 thay vì % ) . m6. đã sửa !!
Vụ 25% chênh lệch đã bỏ lâu rồi nói làm chi anh !! :)

Hạng B2
16/6/05
467
3.915
103
HCM
Tai anh chuyên mua bán thấy anh đánh 25 e hết hồn thôi anh. Đợi a chủ thớt vào thêm thông tin coi nợ thuế gì bit ngay. Mọi cái đều phog đoán

• Like
Hạng D
22/5/09
1.056
14.275
113
5 trang rồi không biết nợ cái gì :p không lẽ nợ tiền sử dụng đất? nếu là nợ tiền sử dụng đất thì mỗi năm có mấy trăm nghìn mà cũng lăn tăn thì...phí thời gian

• Haha
Hạng D
14/8/11
4.168
88.328
113
Tai anh chuyên mua bán thấy anh đánh 25 e hết hồn thôi anh. Đợi a chủ thớt vào thêm thông tin coi nợ thuế gì bit ngay. Mọi cái đều phog đoán
Mình amateur văn nghệ là chính thôi anh !! :)

Hạng D
13/2/09
3.363
18.881
113
Bình Dương
Quan trọng là nợ thuế gì?
Thông tin chủ thớt đưa không rõ ràng

Chủ cũ nợ thuế là Thuế Gì?
trời,
Thuế ở đây không liên quan gì đến bđs đang giao dịch
Chủ cũ trước kia có kinh doanh gì đấy, nhưng đã nghỉ. Và chưa báo đóng mst kinh doanh, chỉ là kinh doanh hộ cá thể thôi nhưng khi ngừng kinh doanh mà chưa làm thủ tục đóng mst nên thuế vẫn tiếp tục ghi nhận từ đó tới nay.
Giờ khi bán đất, trước khi ra sổ cho chủ mới thì chủ cũ phải đi đóng thuế TNCN từ việc chuyển nhượng bđs, mới lòi ra người này còn nợ một số thuế trước đó, bên cơ quan Thuế yêu cầu phải nộp số thuế cũ mới ra được thông báo thuế của chuyện bán đất bây giờ.

Hạng B2
1/6/11
234
2.455
103
Em không hiểu sao Gò Vấp bắt về phường xác nhận người bán có nợ thuế hay ko?
Hình như bác nói là về phường đóng tiền sd đất phi nn, cầm hóa đơn năm gần nhất lên phòng thuế mới ra thông báo trước bạ ? :rolleyes: