Hạng D
16/11/09
1.979
590
113
Thông tin về cân chỉnh bánh xe hay quá! Khi nào cần tìm không ra.

DP confirmed
Hạng D
29/11/04
1.325
510
83
Bác cho hỏi cân bánh nghĩa là cân mâm dán chì đúng không?

tuando nói:
Dr. Joe 500K cân lái, cân bánh 50K/bánh.
TirePro 300K cân lái, cân bánh 25K/bánh.

Hạng B2
23/8/07
372
3
0
33
cho e hỏi, nếu chỉnh cho 2 bánh trước chìa ra như chữ V 1 chút thì ôm cua dễ hơn phải ko ạ ?

Tập Lái
8/6/05
42
0
6
ontheway nói:
cho e hỏi, nếu chỉnh cho 2 bánh trước chìa ra như chữ V 1 chút thì ôm cua dễ hơn phải ko ạ ?
Mổi loại xe đều có vệt bánh xe, hình thang lái chuẩn khác nhau theo trong sổ hướng dẩn sử dụng xe. Bạn không nên chỉnh khác đi vì nó ảnh hưởng đến cơ cấu lái và chắc chắn sẽ bị ăn vỏ ("liếm vỏ")

DP confirmed
Hạng D
29/11/04
1.325
510
83
cái này gọi là toe-in toe-out, mỗi xe có 1 profile riêng do nhà sản xuất thiết kế không nên tự ý thay đổi, khi cân chỉnh góc lái độ chụm thì phải chọn đúng profile của loại xe, năm sản xuất... & thông số ghi trong sổ kiểm định
quocvinhcm nói:
ontheway nói:
Mổi loại xe đều có vệt bánh xe, hình thang lái chuẩn khác nhau theo trong sổ hướng dẩn sử dụng xe. Bạn không nên chỉnh khác đi vì nó ảnh hưởng đến cơ cấu lái và chắc chắn sẽ bị ăn vỏ ("liếm vỏ")

Hạng D
28/5/07
3.615
319
83
48
HCM
Bác DB làm xong cho AE comment nhé, em theo sau. Xe em cũng cà rem đuợc 22K Km rồi
Em lên TH Biên hoà thấy các bác lấy dây ra đo không à :D, gọi ĐT hỏi phụ tùng thì được báo bên em bán phụ tùng chứ không bán vỏ (lốp) xe. Em hỏi vậy vỏ xe mua ở đâu, em nó nói không biết. ông nội nhà nó, chuối cả nải :D

DP confirmed
Hạng D
29/11/04
1.325
510
83
okayla bác Nghĩa, thứ 7 này rảnh em mới đánh xe đi làm, về dịch vụ TH thì ... gọi toyota = cụ

tonngocnghia nói:
Bác DB làm xong cho AE comment nhé, em theo sau. Xe em cũng cà rem đuợc 22K Km rồi
Em lên TH Biên hoà thấy các bác lấy dây ra đo không à :D, gọi ĐT hỏi phụ tùng thì được báo bên em bán phụ tùng chứ không bán vỏ (lốp) xe. Em hỏi vậy vỏ xe mua ở đâu, em nó nói không biết. ông nội nhà nó, chuối cả nải :D

Tập Lái
26/3/07
40
0
0
VIET NAM
cho em hỏi bác nào có kinh nghiệm thì chỉ giáo giúp em nhé.... em ua xe mới civic wise edition vừa mua về là lên mâm 17 liền thì em có cần cân mâm và chỉnh lại thước lái k ạh