DP confirmed
Hạng D
29/11/04
1.325
510
83
em xin tường thuật lại quá trình cân bánh vợ 2 của em:
+ 10h chủ nhật 23/1: tranh thủ xin phép vợ cả cho phép em nái vợ 2 đi cân chân cẳng lại, thế là em nái vợ 2 một mạch đến Dr.Joe, có chú thợ đang loay hoanh với 1 em Lexus trên giàn, sau màn chào hỏi thân thiện và yêu cầu được chỉnh giò cho vợ 2 em, chú thợ bảo hôn nay CN bọn em nghỉ, mai anh ghé đi (trong lòng em hơi thất vọng, mịa làm service mà CN nghỉ có nước húp soup), thế là em quyết định chạy đến Tire Pro Lý Thái Tổ.
Tại TirePro LTT, gặp anh thợ vui vẻ nhưng tay nghề kém quá, sau  khi chỉnh xong thì xe chạy thử, xe chạy thẳng nhưng vôlang lệch khoảng 5 độ, ghé vào chỉnh lại lần 2 nhưng kết quả vẫn u như kỹ, bực mình quá em chạy về luôn và tủ nhủ với lòng không bao giờ wheel alignment ở TirePro Lý Thái Tổ nữa. (chi phí: 200K do đang KM, em bo chú thợ 20K).

+Ngày hôm sau thứ 2 24/1: bận không nghỉ phép được, để tay lái lệch 5 độ chạy đỡ 1 ngày vậy.
+Ngày hôm qua thứ 3 25/1: buổi chiều tranh thủ nghỉ phép, ghé Dr.Joe Trần Bình Trọng, lần này em gặp được Dr.Joe người Đức nói tiếng Anh, do trình độ tiếng Anh sơ cấp của em cũng tàm tạm nên sau khi discussed Dr.Joe chạy thử xe em 1 vòng, sau đó gắn máy vào chỉnh, kết quả sau khi chỉnh thì tay lái rất chuẩn, chạy êm và tiếng ồn cũng giảm

Đánh giá của em service tại Dr.Joe rất chuyên nghiệp, mấy chú thợ cũng rất nhiệt tình chu đáo và có kiến thức, đặc biệt là sau khi chỉnh xong thì đích thân Dr.Joe sẽ lái thử (Quality control)
chi phí: 500K discount 10% = 450k

Như vậy tổng chi phí cân chỉnh bánh (wheel alignment) của em là: 220K tại TirePro (coi như tiền ngu) + 450K tại Dr.Joe = 670K

• Like
Reactions: tramgiang
Hạng B2
31/1/07
301
8
18
Thanks bác DP.

Khi cần chỉnh thước lái, em cũng sẽ đến Dr. Joe vậy
Em chúa ghét mấy chỗ thợ thầy không chuyên nghiệp, đã không am hiểu lại còn hay cãi khi mình góp ý

Hạng D
12/9/05
1.449
200
63
51
Ơ khu vực quận Tân Bình có chỗ nào làm tốt món này nhỉ, bác nào biết chỉ giùm em với.

Hạng D
25/12/08
2.083
160
63
DP nói:
em xin tường thuật lại quá trình cân bánh vợ 2 của em:
+ 10h chủ nhật 23/1: tranh thủ xin phép vợ cả cho phép em nái vợ 2 đi cân chân cẳng lại, thế là em nái vợ 2 một mạch đến Dr.Joe, có chú thợ đang loay hoanh với 1 em Lexus trên giàn, sau màn chào hỏi thân thiện và yêu cầu được chỉnh giò cho vợ 2 em, chú thợ bảo hôn nay CN bọn em nghỉ, mai anh ghé đi (trong lòng em hơi thất vọng, mịa làm service mà CN nghỉ có nước húp soup), thế là em quyết định chạy đến Tire Pro Lý Thái Tổ.
Tại TirePro LTT, gặp anh thợ vui vẻ nhưng tay nghề kém quá, sau  khi chỉnh xong thì xe chạy thử, xe chạy thẳng nhưng vôlang lệch khoảng <span style=""color: #ff0000;"">5 độ,</span> ghé vào chỉnh lại lần 2 nhưng kết quả vẫn u như kỹ, bực mình quá em chạy về luôn và tủ nhủ với lòng không bao giờ wheel alignment ở TirePro Lý Thái Tổ nữa. (chi phí: 200K do đang KM, em bo chú thợ 20K).

+Ngày hôm sau thứ 2 24/1: bận không nghỉ phép được, để tay lái lệch 5 độ chạy đỡ 1 ngày vậy.
+Ngày hôm qua thứ 3 25/1: buổi chiều tranh thủ nghỉ phép, ghé Dr.Joe Trần Bình Trọng, lần này em gặp được Dr.Joe người Đức nói tiếng Anh, do trình độ tiếng Anh sơ cấp của em cũng tàm tạm nên sau khi discussed Dr.Joe chạy thử xe em 1 vòng, sau đó gắn máy vào chỉnh, kết quả sau khi chỉnh thì tay lái rất chuẩn, chạy êm và tiếng ồn cũng giảm

Đánh giá của em service tại Dr.Joe rất chuyên nghiệp, mấy chú thợ cũng rất nhiệt tình chu đáo và có kiến thức, đặc biệt là sau khi chỉnh xong thì đích thân Dr.Joe sẽ lái thử (Quality control)
chi phí: 500K discount 10% = 450k

Như vậy tổng chi phí cân chỉnh bánh (wheel alignment) của em là: 220K tại TirePro (coi như tiền ngu) + 450K tại Dr.Joe = 670K
Không có anh thợ nào mà để tay lái lệch 5độ giao xe cho khách cả ??? Xe em lệch chưa tới 1 độ (xe cùi mía nhá) mà em đã bực cái cửa mình rồi, 5 độ làm sao canh lái hả bác ? Chả nhẽ lái = 1 tay suốt chứ cầm vô lăng mà tay cao tay thấp khó chịu lắm á !

Hạng D
28/5/07
3.615
319
83
48
HCM
@DP em đến Dr Joe làm hôm 25 đó bác. Mấy chú thợ nói hôm qua mới làm 1 chiếc carens OS, em đoán xe bác ai dè đúng :D. Bên Joe làm chuyên nghiệp, thợ lành nghề. Em không gặp bác chủ và xe em bị lệch rất ít nên được giảm 100K, cân 4 bánh hết 200. Tổng thiệt hại 600.

DP confirmed
Hạng D
29/11/04
1.325
510
83
Áh, bác Nghĩa được discount nhiều thế? Hehe xe em Tây lông trực tiếp làm nên discount ít hơn hehe :D

tonngocnghia nói:
@DP em đến Dr Joe làm hôm 25 đó bác. Mấy chú thợ nói hôm qua mới làm 1 chiếc carens OS, em đoán xe bác ai dè đúng :D. Bên Joe làm chuyên nghiệp, thợ lành nghề. Em không gặp bác chủ và xe em bị lệch rất ít nên được giảm 100K, cân 4 bánh hết 200. Tổng thiệt hại 600.

4x6 confirmed
Hạng D
2/9/08
2.187
1.701
113
nguyenxuanhoang nói:
em ua xe mới civic wise edition vừa mua về là lên mâm 17 liền thì em có cần cân mâm và chỉnh lại thước lái k ạh
Lên mâm là tăng đường kính phải không bạn ? VD từ 16" lên 17" ?
Nếu đúng vậy, coi chừng đăng kiểm, csgt ng ta phạt. Còn về mặt kỹ thuật sẽ ảnh hưởng tới 1 loạt các thông số quan trong có tác động tới hệ thống phanh, lái, đo tốc độ, khả năng chống trượt, lật do thay đổi trọng tâm, moment phanh bla bla bla, ko tốt đâu.
Tốn tiền mua nguy hiểm vào người !