Hạng B1
22/8/14
88
84
18
35
Gò Vấp, TPHCM
tại sao lại cân chỉnh thước lái

Chào cả nhà,

Cả nhà cho em xin địa chỉ cân chỉnh thước lái bằng máy Hunter uy tín và kinh nghiệm tại TPHCM với.

Con Spark của em bị lệch tay lái rất nhỏ nên trước nay mặc dù đã đi nhiều chỗ nhưng vẫn chưa chỉnh chính xác được, vẫn còn lệch. Vì vậy em muốn làm dứt điểm 1 lần xem thế nào.

Cảm ơn cả nhà.

Sau khi tổng hợp Mod edit lại nội dung trả lời cho câu hỏi chỗ cân chỉnh thước lái máy Hunter uy tín?

Cân chỉnh thước lái là gì?​

Cân chỉnh thước lái hay còn gọi là cân chỉnh độ chụm bánh xe là công việc điều chỉnh lại góc đặt bánh xe về đúng tiêu chuẩn yêu cầu của nhà sản xuất nhằm tránh hiện tượng lốp bị hao mòn không đều, vô lăng bị lệch và tăng tuổi thọ của lốp xe, ngày nay việc căn chỉnh thước lái tại các trung tâm dịch vụ lốp hầu hết đều có sự hỗ trợ của các máy móc hiện đại, đảm bảo độ chính xác cao nhất mang lại sự yên tâm và an toàn cho người sử dụng.

Tại sao cần cân chỉnh thước lái?​

Độ chụm của mâm và lốp không phù hợp sẽ làm cho lốp xe nhanh bị hao mòn và mòn không đồng đều sẽ gây ra hiện mất cân bằng và không an toàn khi tham gia giao thông. Việc cân chỉnh thước lái giúp giảm thiểu hiện tượng mòn và rách lốp, tăng tuổi thọ và hiệu suất của lốp xe, từ đó cải thiện hiệu suất sử dụng nhiên liệu. Ngoài ra, cân chỉnh thước lái cũng giúp cải thiện việc kiểm soát lái giảm thiểu các vấn đề liên quan đến độ ổn định và đánh lái của xe từ đó đảm bảo sự an toàn khi lái xe.

cân chỉnh thước lái

Khi nào nên cân chỉnh thước lái?​

• Sau khi xe bị rơi vào ổ gà trên đường hoặc đã đụng phải thứ gì đó (như lề đường hoặc những vật thể lạ trên đường).
  • Khi lốp xe bị mòn một cách bất thường hoặc mòn không đều.
  • Khi sửa chữa dàn gầm ô tô và hệ thống treo nên kết hợp cân chỉnh thước lái.
  • Khi thay thế hệ thống treo hoặc các linh kiện của bộ phận đánh lái.
  • Khi lái xe cảm giác vô lăng bị lệch hoặc xe chạy bị xỉa sang một bên. Xe rung hoặc ồn khi chạy.
  • Gặp khó khăn khi kiểm soát lái hoặc đánh lái như:
    • Xe bị kéo hoặc bị lái về một phía.
    • Tay lái không quay trở lại một cách dễ dàng sau khi vào cua hoặc rẽ hướng.
    • Tay lái vẫn xoay về một góc khi đang lái xe trên một đường thẳng.
  • Khi thay một bộ lốp xe mới và muốn giữ gìn để sử dụng chúng lâu dài.
Các chuyên gia về xe đưa ra lời khuyên nên kiểm tra thước lái định kỳ khoảng 10.000 km để đảm bảo sự an toàn, tăng tuổi thọ chiếc lốp xe và tiết kiệm chi phí.

Địa chỉ cân chỉnh thước lái máy Hunter uy tín?

1. Dịch Vụ Cân Chỉnh Thước Lái Trung Tâm Vỏ Xe Yến Phong TP HCM
  2. Dịch Vụ Cân Chỉnh Thước Lái Hunter Tân Hoàn Cầu
  3. Dịch Vụ Cân Chỉnh Thước Lái Lam Sơn Auto
  4. Dịch Vụ Cân Chỉnh Thước Lái Công Ty TNHH DV & VT Tín Nghĩa

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: GM PARTS
Hạng B2
23/11/10
233
133
43
Chào cả nhà,
Cả nhà cho em xin địa chỉ cân chỉnh thước lái bằng máy Hunter uy tín và kinh nghiệm tại TPHCM với. Con spark của em bị lệch tay lái rất nhỏ nên trước nay mặc dù đã đi nhiều chỗ nhưng vẫn chưa chỉnh chính xác được, vẫn còn lệch. Vì vậy em muốn làm dứt điểm 1 lần xem thế nào. Cảm ơn cả nhà.
Thanh Long nghe bác, trên đường Phạm Văn Đồng. Chỗ đấy nằm bên tay phải đoạn gần cầu vượt Bình Triệu theo hướng về Thủ Đức.

Hạng B1
22/8/14
88
84
18
35
Gò Vấp, TPHCM
Thanh Long nghe bác, trên đường Phạm Văn Đồng. Chỗ đấy nằm bên tay phải đoạn gần cầu vượt Bình Triệu theo hướng về Thủ Đức.
Thanks các bác. Để hôm nào em qua đó chẩn bệnh xem sao. Khi có kết quả em sẽ phản hồi để cả nhà có thêm thông tin và kinh nghiệm.

Hạng C
21/7/13
764
758
93
Chỗ này em ưng nhất trong 3 chỗ em từng đi. TLong, Drjoe, Isamco. Giá cả = nhau hết.

Tập Lái
5/1/15
37
46
18
36
Bác nào cho địa chỉ cụ thể giúp
Mình từng chỉnh thước lái tại Bselect TRUNG TÂM DỊCH VỤ VỎ XE THÀNH PHÁT số 48 Lý Thái Tổ. Có bảng giá cụ thể từng loại xe, nếu bạn mua vỏ xe của họ thì có khi được giảm giá cân chỉnh nữa.

Hạng D
14/12/12
1.404
642
113
Dĩ An - Bình Dương
Thanh Long - Phạm Văn Đồng nhé (Bác qua bảo hội Cờ ru OS - Chắc giảm dc tý/ Em toàn lấy danh nghĩa giảm cho bạn em miền tây lên). Nếu đi từ Sân Bay về Biên Hòa, qua khỏi Cầu lớn nhất, thì không qua cầu vượt ngã tư. Chạy dưới qua hẳn ngã tư (Bình triệu) khoảng 500m bên tay phải/ Đi hướng nguocj lại thì không lên cầu vượt mà rẽ trái quay đầu ngay khúc gầm cầu (không cần quay đầu ngã tư).... Chúc bác như ý