Hạng B1
8/5/07
65
0
0
RE: Hỏi chỗ vá vỏ tubeless !

Cho em hỏi ăn theo các bác với :

Ở Cần Thơ thì vá vỏ không ruột chỗ nào các bác ? Xe nhà em mới chỉ vá tạm nhưng được một thời gian nó lại xì ra, mà em nghĩ nếu đem không đúng chỗ nó chuyên nghiệp một chút nó tháo được vỏ ra vá xong lắp vào thì mấy cái tay ga chắc muốn banh luôn ! À mà bình xe tay ga thì cách tự kiểm tra, bảo dưỡng như thế nào là tốt các bác ?

Cám ơn trước nghe !

Hạng D
23/12/03
1.715
13
38
44
XÌ FỐ

Em thì biết cửa hàng Vạn Lợi vì mua vỏ ở đó tới nay chưa bị gì.

chỗ này xác nhận là làm okay nhất, em toàn vá + thay vỏ chỗ này

Hạng B2
29/1/05
131
0
16

Trích đoạn: Wit Diablo

chỗ này xác nhận là làm okay nhất, em toàn vá + thay vỏ chỗ này
Chỗ này có vá cho xe máy hả bác? Cho em xin địa chỉ nhé.

Có một chỗ em hay vá: Thẳng Lê Văn Sỹ ra hòang Văn Thụ. Tiệm này nằm ngay trên đường Hòang Văn Thụ.
Kinh nghiệm của em: Nếu dùng vỏ tubeless, khi bị cán đinh, nếu khg xì hơi nhiều thì bác cứ bơm lên mà đi. "Để dành đủ 2 -3 phát vá luôn 1 thể. Tháo ốc ra, vá phía trong thì ok ngay.

Hạng B2
27/2/07
164
1
16

Trích đoạn: lovecars

Nếu bác có thay vỏ của xe tay ga thì cho em hỏi bác thay cho loại xe gì và giá bao nhiêu ạ ? Thanks

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM

Phan Đăng Lưu -khúc đối diện cửa hàng ĐTDĐ Thegioididong.com cũng có một tiệm nhỏ treo bảng NANSIN ,hình như số 59 thì phải,tháo lắp bằng máy ,vá chín bằng điện rất cẩn thận.Tại đây cũng có làm cân mâm luôn,xe hôi xe tay ga làm láng.Bà chủ rất tháo vát,suốt ngày quần quật cùng 2 con trai và một ông chồng người thấp thấp,xe ghé vào làm liên tục.Đây cũng là một điạ chỉ tin cậy đó bác.Ngoài ra tui còn biết một điểm nữa ở ngay góc giao lộ Phan Văn Trị-Nguyễn Oanh -Gò Vấp,gần tới trạm kiểm định 5005-chuyên vá xe hơi,tháo lắp bằng máy rất an toàn và nhanh chóng.

Hạng D
12/10/04
3.223
481
98

Trích đoạn: ngovo2001

Trích đoạn: nvt_matiz

Bác chả nói ở khu nào cả, nên thôi em biết ở đâu em cứ chỉ đại nhá: CH vá vỏ tên gì em không biết nhưng em biết nó nằm trên đường Phan Đăng Lưu (Q. Phú Nhuận), nằm trên đường từ ngã 3 Phan Đăng Lưu - Trần Huy Liệu đến đường ray xe lửa.

Lúc nào được cho em xin cái địa chỉ. đường ray xe lửa là khúc Hoàng Văn Thụ - Trần Huy Liệu. Cảm ơn bác
Tiệm Dũng, 136 Hoàng Văn Thụ PN bác ạ [8|], 20k / 1 lỗ

Hạng B1
3/4/07
85
0
0

Nói Chung các bác dù ở đâu thì cứ ra các tiệm vá xe hơi hay xe tải gần nhà mình nhất. Rùi kêu thợ Vá Ép cho. ở đâu cũng vậy thui. Giá thì tầm 15.000 à( sai gòn)

Hạng F
5/3/05
8.718
72.450
113
đây

nhà bác chắc ở BThạnh? em cũng hay vá chỗ đó, đối diện xéo cứu hỏa
Trích đoạn: hcivic

Phan Đăng Lưu -khúc đối diện cửa hàng ĐTDĐ Thegioididong.com cũng có một tiệm nhỏ treo bảng NANSIN ,hình như số 59 thì phải,tháo lắp bằng máy ,vá chín bằng điện rất cẩn thận.Tại đây cũng có làm cân mâm luôn,xe hôi xe tay ga làm láng.Bà chủ rất tháo vát,suốt ngày quần quật cùng 2 con trai và một ông chồng người thấp thấp,xe ghé vào làm liên tục.Đây cũng là một điạ chỉ tin cậy đó bác.Ngoài ra tui còn biết một điểm nữa ở ngay góc giao lộ Phan Văn Trị-Nguyễn Oanh -Gò Vấp,gần tới trạm kiểm định 5005-chuyên vá xe hơi,tháo lắp bằng máy rất an toàn và nhanh chóng.

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM

Ở Bình Thạnh nên mới biết mấy chỗ này đó bác,:D ,bác có ở BT không thế?Còn nữa,trong khu vực cây xăng gần vòng xoay Hàng Xanh cũng có một tiệm chuyên thay -vá lốp các loại với đủ đồ nghề hiện đại.Bác chủ có dáng người mập to lớn...