cyc
Hạng C
15/10/15
550
829
93
bác check với Huyndai Tien Phong nhé.
Tôi thấy anh post là máy dầu 2.4 ở trên mà,sao tôi hỏi lại anh thì anh lại kêu đi hỏi Hyundai TP làm gì.

Nếu anh post mà anh không biết thì tôi khuyên anh nên xóa post đi và khi tôi hỏi lại thì anh nên thật thà trả lời là không biết đi, sao lại kêu đi hỏi người khác làm gì.

Hạng D
4/2/14
2.886
3.557
113
Anh cho tôi hỏi, có thật sự là santafe bản máy dầu thì động cơ 2.4 không, theo tôi biết thì nó chỉ 2.2.
Hy vọng là cái tôi biết là sai.

1 ông hỏi đểu... 1 ông trả lời đểu luôn.
Thằng đại lý mà đưa tham số sai ---> chửi bỏ mịa chứ... lừa dân.
bác check với Huyndai Tien Phong nhé.

ĐỘNG CƠ XE HYUNDAI SANTAFE:
Santafe 2015 được Hyundai Thành Công lắp ráp 2 loại động cơ: động cơ dầu Diesel CRD-i 2.2L và động cơ xăng Theta 2.4L với hệ thống phun xăng đa điểm MPI và hệ thống điều khiển van biến thiên CVVT.
Động cơ xăng Theta II 2.4L MPI cho công suất cực đại 176 mã lực tại 6.000 vòng/phút và mô-men xoắn cực đại 227Nm tại 3.750 vòng/phút.

Hạng D
18/9/15
2.405
2.774
113
Ở Cái bảng đồng hồ của fe 2015 , giữa đồng hồ speed , RPM , mình muốn tháo cái nắp chụp kiểu cái ly úp lên ( rối rắm và chật hẹp quá ) , có bác nào làm chưa ? thanks

• Like
Reactions: hoangtan1312
Hạng D
3/7/14
2.803
10.674
113
Ho Chi Minh City, Vietnam
mấy bác cho em hỏi Santa Fe 7 chỗ hàng ghế thứ 3 ngồi có rộng rãi thoải mái không ?

Form xe đẹp hơn Fortuner, nhưng chắc ngồi sẽ chật hơn
Còn mùi dầu thì nhiều khi chở bà con dưới quê, lúc nghỉ chân trên đường trường, lại gần xe nghe mùi dầu Diesel có khi lại ói

• Like
Reactions: thuytram_dep
Hạng D
23/8/08
3.140
1.832
113
45
Làm gì có chuyện mùi dầu mà ói.
Các bác nên chơi em Sorento mới nhập ấy. Nhìn lâu mà chưa thấy chán.
Sắp tới thuế TTDB tăng, không biết VN có đặt thửa riêng động cơ 1.5 turbo tăng áp mạnh không.
Nếu đặt được không khéo không có hàng bán.

Hạng D
19/11/11
4.392
7.747
113
Ở Cái bảng đồng hồ của fe 2015 , giữa đồng hồ speed , RPM , mình muốn tháo cái nắp chụp kiểu cái ly úp lên ( rối rắm và chật hẹp quá ) , có bác nào làm chưa ? thanks
e nghĩ đc nhưng chắc lòi ruột (board) ra quá, sao bác đi fe mà lại thích phong cách bàn thờ của la đà lạt vạizzz :D

Hạng D
19/11/11
4.392
7.747
113
mấy bác cho em hỏi Santa Fe 7 chỗ hàng ghế thứ 3 ngồi có rộng rãi thoải mái không ?

Còn mùi dầu thì nhiều khi chở bà con dưới quê, lúc nghỉ chân trên đường trường, lại gần xe nghe mùi dầu Diesel có khi lại ói
đợt bên e làm test drive dưới Long An, đêm về nhà bác tài xế chơi, ổng đèo cả đám lên con stf, e lon ton chui ra hàng 3 ngồi trải nghiệm thử, 2 ông ngồi 2 bên kẹp e ở giữa, mỗi ng cao trung bình đều trên 1m67, vậy mà đường ruộng thì sóng trâu tùm lum, ổng bang 80 - 90 (vì gần 11h đêm mà đường huyện ở dưới quê thì các bác biết rồi, vắng toe, đi 2b ko quen chắc sợ ma chết), vậy mà vẫn ko đụng đầu dù đầu cách roof chừng 15 phân.

còn mùi dầu thì bác xớ rớ gần pô xe mới ngửi thấy thôi, chứ xung quanh và trong cabin ko ngửi thấy đâu bác

• Like
Reactions: thuytram_dep
Hạng D
30/4/11
1.331
707
143

Sao Em nghe một số bác nói Santafe máy dầu sau này đỡ mùi nhiều rồi?

Hạng D
19/11/11
4.392
7.747
113
Sao Em nghe một số bác nói Santafe máy dầu sau này đỡ mùi nhiều rồi?
bác đến với e qua avatar của e đi, tận mục sở thị e nó cho chính xác, nghe nói nhiều khi ko "đáng tin" :D

Hạng D
Tôi thấy anh post là máy dầu 2.4 ở trên mà,sao tôi hỏi lại anh thì anh lại kêu đi hỏi Hyundai TP làm gì.

Nếu anh post mà anh không biết thì tôi khuyên anh nên xóa post đi và khi tôi hỏi lại thì anh nên thật thà trả lời là không biết đi, sao lại kêu đi hỏi người khác làm gì.

ÁI DÙ, LÀM GÌ NÓNG THẾ, MUỐN XEM THÔNG TIN CHO CÁI LINK NÈ
http://hyundaitienphong.net/xe/hyundai-santafe-ckd-2015/
CÓ CHỤP CÀI HÌNH NỮA NÈ.

VÀO NHIỀU WEB HƠN ĐI RỒI HÃY CMT NHÉ CU.

Attachments