Tập Lái
26/4/17
11
8
3
37
@Đồng xanh: bác chỉ cho em điều mấy của nghị định được không
em đọc chỉ toàn nói về việc huy động vốn.
đằng này CĐT nó dùng bài đặt cọc

Hạng F
20/11/14
5.086
12.189
113
@Đồng xanh: bác chỉ cho em điều mấy của nghị định được không
em đọc chỉ toàn nói về việc huy động vốn.
đằng này CĐT nó dùng bài đặt cọc
Vãi bác.... đọc kỹ điều 19 Nghị định 99/2015/NĐ-CP; Kèm Luật nhà ở số 65/2014/QH 13

• Like
Reactions: Magi
Tập Lái
15/8/17
1
0
1
34
goo.gl
Gọi sale dẫn lên chủ đầu tư coi pháp lý gấp. Không được thì đòi tiền lại hoặc kiện đi bác.

Hạng B1
31/8/16
81
53
18
36
Chủ đầu tư chỉ được thu tiền sau khi xong phần móng công trình, chứ có XPXD mà chưa thi công xong phần móng cũng chưa được thu tiền đâu huống chi giờ mới duyệt 1/500 không biết tới mùa nào bác chủ mới có được nhà. Bác nên rút cọc gấp kẻo ôm hận

• Like
Reactions: thuto1
Hạng C
25/8/16
933
2.978
93
48
Chủ đầu tư chỉ được thu tiền sau khi xong phần móng công trình, chứ có XPXD mà chưa thi công xong phần móng cũng chưa được thu tiền đâu huống chi giờ mới duyệt 1/500 không biết tới mùa nào bác chủ mới có được nhà. Bác nên rút cọc gấp kẻo ôm hận
Chính xác đấy! Nhưng dạo này mình thấy nhiều CĐT bắt đầu chơi đánh lận một chút, kéo mấy cái cẩu về bãi đất rồi cũng đào đào một vái cái hố qua loa rồi gấp rút mở bán. Nén giờ mình thấy có cái Trò sau khi cọc giữ chỗ xong thì ký HĐ thoả thuận hứa mua hứa bán đã (trả tiếp tiền) rồi CĐT mới lục tục làm móng và khi móng xong mới bắt đầu ký HĐ mua bán đó. Nhưng ít nhất khi trả tiếp tiền sau cọc giữ chỗ thì đã có GPXD rồi. Chứ như của bác chủ thớt thì CĐT quá lận rồi