Hạng B2
14/1/14
171
195
43
Hỏi cung đường đèo Gia Bắc, tình trạng đường xá với xe sedan

Dạ, em nhờ các Bác tư vấn cung đường đèo Gia Bắc.
Do các bé sắp nghỉ hè nên em tính thực hiện chuyến đi từ Sài gòn - Hàm Thuận Nam, Bình Thuận - Đà Lạt - Sài Gòn.

Em đã đi đèo Ngoạn Mục nên lần này muốn đi cung đường mới để trải nghiệm.

Em kính nhờ các Bác tư vấn đèo Gia Bắc đi ổn không ạ? Em đi sedan Honda Civic.
Em xin chân thành cám ơn các Bác. Chúc các Bác có một tuần làm việc vui vẻ

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: quyet_tam
Hạng C
7/10/19
918
1.365
58
44
Đường khá tốt, đi sedan thoải mái bác nhé. Trước mình đi mazda 6 vô tư. Đèo đẹp như đừng trễ quá vì hơi vắng với sương nhiều. Cuối đèo có quán bên tay phải có món xôi gà ngon tuyệt, chuối rừng treo muốn ăn nhiêu thì ăn, mua ve thì cực rẻ, 1 quầy chỉ đâu 30k. khách nước ngoài thấy đi cung đướng này nhiều. Quán toàn đoàn khách tây.

Hạng B2
27/3/09
357
327
63
Chắc cà đau
Đường hơi nhỏ và có nhiều đoạn xấu, được cái có phong cảnh khá đẹp. Bác đi cung này thì cần chuẩn bị chai keo vá lốp tự bơm cho nhanh chứ thay bánh sơ cua tốn thời gian mà đường nhỏ nữa nên không may bị thủng lốp dọc đường mà thay bánh sơ cua hơi cực và cản trở xe oto ngược chiều.

• Like
Reactions: PMH82
Hạng B2
14/1/14
171
195
43
Đường hơi nhỏ và có nhiều đoạn xấu, được cái có phong cảnh khá đẹp. Bác đi cung này thì cần chuẩn bị chai keo vá lốp tự bơm cho nhanh chứ thay bánh sơ cua tốn thời gian mà đường nhỏ nữa nên không may bị thủng lốp dọc đường mà thay bánh sơ cua hơi cực và cản trở xe oto ngược chiều.
Dạ, cám ơn Bác

Hạng C
7/10/19
918
1.365
58
44
Do các bé sắp nghỉ hè nên em tính thực hiện chuyến đi từ Sài gòn - Hàm Thuận Nam, Bình Thuận - Đà Lạt - Sài Gòn.

Bổ sung thêm chút khi đi đèo này do có nhiều khúc cua tay áo và khá hẹp nên bác mở google dẫn đường nhìn để biết trước có khúc cua bên nào để chuẩn bị và có tầm nhìn bao quát nhé. Nói là hẹp chứ cũng có vài khúc hẹp thôi còn lại thoải mái. Đường đẹp khung cảnh cũng đẹp. Xe giờ chắc ai cũng trang bị bơm lốp dự phòng. Nhỏ thì bơm đi tiếp. Lỗ lớn thì mang dây lụi đỡ ko thì thay lốp dự phòng. Đường cũng oki vỏ mới ko ngại đâu. Chúc bác có chuyến trãi nghiệm vui vẻ.

• Like
Reactions: quyet_tam and PMH82
Hạng B2
14/1/14
171
195
43
Bổ sung thêm chút khi đi đèo này do có nhiều khúc cua tay áo và khá hẹp nên bác mở google dẫn đường nhìn để biết trước có khúc cua bên nào để chuẩn bị và có tầm nhìn bao quát nhé. Nói là hẹp chứ cũng có vài khúc hẹp thôi còn lại thoải mái. Đường đẹp khung cảnh cũng đẹp. Xe giờ chắc ai cũng trang bị bơm lốp dự phòng. Nhỏ thì bơm đi tiếp. Lỗ lớn thì mang dây lụi đỡ ko thì thay lốp dự phòng. Đường cũng oki vỏ mới ko ngại đâu. Chúc bác có chuyến trãi nghiệm vui vẻ.
Dạ, Bác

Tập Lái
6/7/20
32
41
18

Tặng bạn các cung đường lên Đà Lạt từ Hướng Biển nhé, ngooài cung chính là QL20, có 10 cung đường vòng lên ĐL theo hướng biển như list bên dưới, di dần cho biết nha.

• CC Gia Phu-TX Long Khanh/ or QL1-Gia Lao/ or Thac Ba-Ta Pao-La Ngau-Da Mi Ham Thuan-Loc Nam-Chua Linh Qui Phap An-Bao Loc-Deo Mimosa/Da Lat

a. CC Gia Phu-TX L Khanh-Gia Lao-Ta Pao-La Ngau-Da Mi Ham Thuan-Loc Nam-Chua Linh Qui Phap An-Da Lat 400km

b. CC Gia Phu-QL1-Gia Lao-Ta Pao-La Ngau-Da Mi Ham Thuan-Loc Nam-Chua Linh Qui Phap An-Da Lat 404km

c. CC Gia Phu-QL1-QL55-Thac Ba-Ta Pao-La Ngau-Da Mi Ham Thuan-Loc Nam-Chua Linh Qui Phap An-Mimosa-Da Lat 415km

• Cung đường đi đà lạt qua ngõ Lagi, sông phan, QL55, Đức Mẹ Tà Pao, Đa Mi, Hàm Thuận, Lộc Nam, chùa Linh Quy Pháp Ấn-Bảo Lộc-Đà Lạt
CC Gia Phu-Binh Chau-QL55-Lagi-Thac Ba-Ta Pao-Da Mi Ham Thuan-Chua Linh Qui Phap An-Mimosa-Da Lat 455km

• Lên Đà Lạt: qua ngõ Phan Thiết, qua QL 28, đèo Gia Bắc-QL20-Đà Lạt

CC G Phu-Duc Thanh-Posahinu-Bai Ong Dia-Bai Rang-Hon Rom-Doi Cat Bay-Gia Bac-Mimosa-Dalat 461km

• Lên Đà Lạt: qua ngõ Phan Thiết, qua QL 28B, đèo Lò Xo/ Đại Ninh-QL20-Đà Lạt

CC G Phu-Duc Thanh-Posahinu-Bai Ong Dia-Bai Rang-Hon Rom-Doi Cat Bay-Deo Lo Xo-Mimosa-Dalat 404km

• Lên Đà Lạt: qua Tp. Phan Rang/Ninh Thuận-qua QL 27, đèo Sông Pha/ Ngoạn Mục, đèo D'Ran-Đà Lạt

CC G Phu-Lang Gom Bau Truc-Thap Porome-Po Klong Garai-D Cat Nam Cuong-Mui Dinh-Hon Do-Dong Cuu An Hoa-Ngoan Muc-Dran-Dalat 536km

• Lên Đà Lạt: qua ngõ Phan Rang/ Ninh Thuận, Vịnh Vĩnh Hy, Cam Ranh/ Khánh Hòa, QL 27B, đèo Sông Pha/ Ngoạn Mục, đèo D'Ran-Đà Lạt

CC G Phu-Tp. Phan Rang-Vuon QG Nui Chua-Hang Rai-Vinh Hy-Bai Thung-Bai Nuoc Ngot-Bai Binh Tien-Cam Ranh-QL27B-Ngoan Muc-Dran-Dalat 510km

• Lên Đà Lạt: qua ngõ Cam Ranh/ Khánh Hòa-DT656-Đèo Khánh Sơn-Vườn QG Phước Bình, đèo Sông Pha/ Ngoạn Mục, đèo D'Ran-Đà Lạt

CC G Phu-Tp. Phan Rang-Vuon QG Nui Chua-Vinh Hy-BBien Binh Lap-Chua Oc Tu Van-Cam Ranh-DT656-Deo Khanh Son-V QG Phuoc Binh-Ngoan Muc-Dran-Dalat 587km

• Lên Đà Lạt: qua ngõ Tp. Nha Trang-qua QL 27C, đèo Khánh Lê/ omega/ Hòn Giao-Đà Lạt
CC G Phu-Bai Dai-Vien HD Hoc-Tp Nha Trang-Doc Let-Thap Ponagar-Chua Long Son-Khu BT TN Hon Ba-Deo Khanh Le-Dalat 734km

Mỗi cung đường có cái thú vị riêng, tùy bạn chọn đi từ đâu. Từ hướng biển dọc Bà Rịa tới Nha Trang có bi nhiêu đường đó thôi, tha hồi trải nghiệm

Chỉnh sửa cuối: