Tập Lái
4/7/18
29
17
3
34
Hi các bạn.

Mình mua 1 chiếc ô tô(MUA MỚI) ở đại lý Honda ở Sài Gòn .

Mình gặp vấn đề như sau :
- Mình chưa có hộ khẩu ở Sài Gòn vì vậy buộc phải bốc biển số ở Phan Rang(quê mình Phan Rang) : biển 85
- Tuy nhiên mình có bà chị có nhà ở Sài Gòn, có thể xin nhập khẩu vào được nhưng hơi phiền bà chị .
Vì nhờ hoài cũng ngại nên mình không dám nhờ vợ chồng bà chị mình nữa . Vậy cho mình hỏi GIÁ TRỊ CỦA BIỂN SỐ SÀI GÒN như thế nào để cố gắng nhờ chị mình 1 tý để có biển Sài Gòn, còn không thì biển tỉnh cũng được

Tập Lái
4/7/18
29
17
3
34
Biển SG giá 11tr. Còn về quê bạn thì 1tr, hơn nhau 10tr đấy.
Là giá làm biển ở Sài Gòn mắc hơn so với ở tỉnh . Hay giá bán xe ra được giá hơn vậy bạn .

Cảm ơn b đã trả lời nhé :)

Tập Lái
4/7/18
29
17
3
34
Chuẩn ko cần chỉnh. Hơn nhau 10 triệu :)
P/S: trừ Hà Lội ra nhá cụ
Là giá làm biển ở Sài Gòn mắc hơn so với ở tỉnh . Hay giá bán xe ra được giá hơn vậy bạn .

Cảm ơn b đã trả lời nhé :)

Tập Lái
4/7/18
29
17
3
34
Đấy là lệ phí cấp biển số
Vậy so với giá trị xe thì không có gì khác khi bán lại đúng không bạn .

Chỉ khác ở chỗ bán ở Tỉnh thì giá cao hơn nhưng nhu cầu mua ở tỉnh ít hơn, còn bán ở sài gòn thì bị ép giá đúng không bạn.

Hạng D
7/3/07
2.225
53.947
113
Thì bạn đăng ký rẻ hơn, lúc bán lại cũng phải rẻ hơn chút chứ. Đâu cũng vào đấy hết, lo gì bạn ơi. Taxi, grab giờ toàn mua ở tỉnh cho rẻ, rồi xách vô SG chạy, khách ai họ để ý xe bảng số gì đâu.

• Like
Reactions: burnzee
Hạng F
29/10/14
8.538
11.214
113
Về tỉnh mua xe có khi rẻ hơn sài gòn. Đăng ký biển cũng rẻ hơn được 10tr. Nhưng bạn đang sống ở sài gòn. Giả sử sau này muốn bán xe sẽ phải về tỉnh rút hồ sơ. Vậy thôi