Hạng D
6/8/08
3.339
2.114
113
Thành phố có nhiều xxx bẩn
Xung quanh cây xăng hơi xăng rất nhiều, e là có cháy, bác zọt dc chắc là mang cả cái xe cháy đi và bác sẽ đen thui trong xe.

Tốt nhất là bỏ của chạy lấy người, xe cháy bảo hiểm đền chứ bác cháy đen thui thì lấy cái gì mà đền cho bà cả và mấy nhóc ở nhà :p

ah, chết cha xe em chỉ bh bắt buộc :)

Hạng B2
30/5/13
264
289
63
Quan trọng nhất vẫn là lượng xăng, vị trí xăng rò rỉ, bay hơi, nồng độ xăng trong không khí là bao nhiêu thì đủ để bắt lửa.
Làm sao bằng mắt thường đo được các thông số này bác :D

Hạng D
30/5/12
2.632
5.811
113
Em ơi Sài Gòn phố
Em chở theo gia đình hoặc người nhà, vào trạm xăng đổ, tắt máy, đóng cửa, người nhà em nói thằng này keo quá, dừng đổ xăng mà cũng tắt máy sợ tốn xăng.

Hạng B2
30/5/13
264
289
63
Em chở theo gia đình hoặc người nhà, vào trạm xăng đổ, tắt máy, đóng cửa, người nhà em nói thằng này keo quá, dừng đổ xăng mà cũng tắt máy sợ tốn xăng.
Em chở thằng nhóc con của em, đối tượng ưu tiên số 1 em còn tắt máy huống gì chở người khác.

An toàn là trên hết :)

• Like
Reactions: SubaruLover
Hạng D
16/10/12
3.069
6.354
113
Làm sao bằng mắt thường đo được các thông số này bác :D
Ý của em là trong trường hợp xăng rò rỉ, nồng độ xăng trong không khí đã đủ để phát hỏa + với nguồn nhiệt cao, tia lửa phát ra... thì xe vừa chạy vào trạm xăng, chưa kịp tắt mát thì đã ... rồi.

Hạng D
16/10/12
3.069
6.354
113
Dự trù thêm trường hợp này:
Ở 1 trạm xăng mà lượng xăng rò rỉ + nồng độ hơi xăng trong không khí vừa đủ để bắt lửa:
- Có 1 "kiếm khách" tình cờ (hoặc được thuê) đi ngang qua, nhìn trạm xăng thấy ghét, dùng mã tấu chém vài nhát chéo xuống mặt bê tông => phát ra tia lửa => cháy...
- Hoặc 1 quái xế nào đó chạy ngang, lượn qua, đạp chân chống xuống mặt đường, => phát ra tia lửa => cháy...
Vậy thì ai dám kinh doanh trạm xăng nữa?

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: tuancu007
Tập Lái
10/3/15
34
1
8
42
Tốt nhất là cứ tắt máy cho lành ạ,để đến khi có chuyện xảy ra thì lại hối tiếc