Hạng D
16/3/10
2.331
6
38
lỡ rồi e làm luôn các phân khúc khác nữa nha

<span style=""color: #0000ff;"">Phân khúc C - bình dân hạng trung </span>
[style="color: #0000ff;"]
[/style]
Chiều dài tối đa 4.250 mm với kiểu hatchback và 4.500 mm với sedan, xe compact đủ chỗ cho 5 người lớn và thường trang bị động cơ từ 1.4 đến 2.2, đôi khi lên tới 2.5. Đây là loại xe phổ biến nhất trên thế giới bởi nó "vừa đủ" cho tất cả các nhu cầu từ trên phố, xa lộ hay nông thôn.

Honda Civic - đối thủ của Toyota Corolla.
Trong danh mục xe bán chạy nhất thế giới có tên Toyota Corolla, thuộc phân khúc C, với danh số 35 triệu chiếc, tính đến 2007. Trong 40 năm tồn tại, cứ 40 giây lại có một chiếc Corolla được bán ra. Ngoài ra, có thể nhắc tới Ford Focus, Honda Civic và những sản phẩm mới nổi như Kia Forte hay Chevrolet Cruze.

<span style=""color: #0000ff;"">Phân khúc D - xe bình dân cỡ lớn</span>

Đủ chỗ cho 5 người lớn và một khoang chứa đồ rộng, động cơ mạnh hơn xe compact và và phiên cao cấp nhất thường là loại 6 xi-lanh. Kích thước xe tùy theo khu vực: ở châu Âu hiếm khi dài hơn 4.700 mm, trong khi ở Bắc Mỹ, Trung Đông và Australia lại thường dài hơn 4.800 mm.

Ford Mondeo cùng phân khúc với Camry. Nhưng số phận hai mẫu xe này ở Việt Nam lại trái ngược. Ví dụ có Ford Mondeo, Toyota Camry, Honda Accord. Ở Mỹ, do thị hiếu mà phân khúc này lại được ưa chuộng. Chiếc Camry là xe bán chạy nhất của Toyota ở Mỹ chứ không phải Corolla.

Last edited by a moderator:
Hạng C
10/3/12
670
25
28
TP.HCM
bác Yeuxehoi là vip member trên OS là người chơi xe đã lâu và nghe đâu bác còn là chi hội j đó ....

Nếu mua xe thì nên coi xe nào thích thì mua .bác qua thớt Hyundai làm khó ae
bác muốn mua KIA thì hỏi hội KFC xe nào tốt
bác muốn mua HYUNDAi thì hỏi IFC tụi e
Rùi về nhà bác tự sử , quyết định lấy LÚA đi cưới luôn mới đúng là VIP MEMBER heeee...

À bác đừng nói xe HYUNDAI là dành cho người có tiền hơn Xe KIA chết cả đám nha bác ' ý e nói là chết HYUNDAI '
KIA e thấy cũng nhiều người có tiền lắm bác ...mà đó là ý bác đó nha, vậy e xin nhận cho bác vui ....
tại bác cũng công nhận H hơn K...

Theo e thì xe nào cũng tốt hết bác mua luôn hai chiếc HD và KIA về so cho đã nè....
Vậy còn bay giờ bác mua xe hì nào lăng tăng mệt.......

Hạng D
27/12/11
2.225
7
38
41
Em đi MN và thấy I20 rõ ràng cool hơn, nhưng em cũng thấy có 1 cái hơi bất hợp lý là I20 tính ra rộng rãi hơn MN tí ah, nếu nói về phân khúc, thì rõ ràng không nên chuyển từ MN sang I20, vì nó hơi lỡ cỡ. MN lên I30 thì theo em mới khác phân khúc hoàn toàn.
@yeuxehoi: vậy là sắp cưới V2 cho bà cả ah. Hoành tá tràng quá.

Hạng D
27/4/10
1.502
33
48
Hành tinh Xay-da
imisnothing nói:
Em đi MN và thấy I20 rõ ràng cool hơn, nhưng em cũng thấy có 1 cái hơi bất hợp lý là I20 tính ra rộng rãi hơn MN tí ah, nếu nói về phân khúc, thì rõ ràng không nên chuyển từ MN sang I20, vì nó hơi lỡ cỡ. MN lên I30 thì theo em mới khác phân khúc hoàn toàn.
@yeuxehoi: vậy là sắp cưới V2 cho bà cả ah. Hoành tá tràng quá.
Bản thân em thì thấy không phải "1 tí" đâu! Ở i20 em cũng thấy nhiều cái chưa hài lòng nhưng cái khoảng rộng rãi thì hài lòng đấy!

Hạng D
16/3/10
2.331
6
38
lúc trước, khi có ý định đổi e MN, e cũng nghiên cứu e I20, bà cả lúc đó ko chịu, chê e I20 nhỏ cũng có thua j MN đâu, sau 1 hồi mua chuộc, dụ dỗ, hăm doạ
...bà cả e cũng đồng ý cho e quất I20 (dù lòng vẫn ấm úc ko ưng ý). Nhưng khi lấy xe về rồi và chở bả đi thì lúc đó mới công nhận là rộng rãi đã thiệt, ko chỉ ghế phụ mà cả hàng ghế sau, chưa kể cốp sau rộng rãi để quá trời đồ
. Bà cả e nhận xét thế này "khi chạy MN thấy I20 cũng bé như nhau, nhưng khi đi i20 mới thấy MN đúng là nhỏ thiệt", thế mới đau chứ

Hạng C
10/3/12
670
25
28
TP.HCM
Bac nhen lam Vay cho moi nguoi cung hieu luon bac gros. .. Dau phai ai co xe cung biet may phan khuc nay !!!! E phuc bac nhen heeeeeee.....

Hạng D
27/12/11
2.225
7
38
41
blackspider nói:
lúc trước, khi có ý định đổi e MN, e cũng nghiên cứu e I20, bà cả lúc đó ko chịu, chê e I20 nhỏ cũng có thua j MN đâu, sau 1 hồi mua chuộc, dụ dỗ, hăm doạ
...bà cả e cũng đồng ý cho e quất I20 (dù lòng vẫn ấm úc ko ưng ý). Nhưng khi lấy xe về rồi và chở bả đi thì lúc đó mới công nhận là rộng rãi đã thiệt, ko chỉ ghế phụ mà cả hàng ghế sau, chưa kể cốp sau rộng rãi để quá trời đồ
. Bà cả e nhận xét thế này "khi chạy MN thấy I20 cũng bé như nhau, nhưng khi đi i20 mới thấy MN đúng là nhỏ thiệt", thế mới đau chứ
Em thì nhà mới có 1 F1 nên MN thì Ok, ra đường trường MN chạy cũng không thua gì em I20 vì mới đi Phan Thiết về, đi chung với 1 I20 em thấy thế.
Chỉ có điều thêm vài thứ linh tinh như cách âm... vào thì MN đỡ ồn hơn, cửa đóng êm hơn.
Độ rộng rãi và vọt hơn do dung tích lớn hơn thì I20 thêm trăm mấy bù cho cái này chứ, không lẽ không hơn gì sao :D

Hạng D
27/4/10
1.502
33
48
Hành tinh Xay-da
imisnothing nói:
blackspider nói:
Em thì nhà mới có 1 F1 nên MN thì Ok, ra đường trường MN chạy cũng không thua gì em I20 vì mới đi Phan Thiết về, đi chung với 1 I20 em thấy thế.
Chỉ có điều thêm vài thứ linh tinh như cách âm... vào thì MN đỡ ồn hơn, cửa đóng êm hơn.
Độ rộng rãi và vọt hơn do dung tích lớn hơn thì I20 thêm trăm mấy bù cho cái này chứ, không lẽ không hơn gì sao :D
Đọc bài bác vài lần thật sự em cũng không hiểu bác muốn nói gì! Theo em nghĩ thì bác có vẻ ủng hộ KM hơn lầ bỏ thêm tiền để chạy i20. Nếu đúng vậy thì có lẽ bác chỉ nên nghĩ trong đầu hoặc post bên thớt Kia thì hay hơn đó! Bác nên nhớ em và bác blackspider đều đã đi km trước khi chuyển sang i20, bác thử nghĩ lại xem!

Hạng C
10/3/12
670
25
28
TP.HCM
E mệt mấy bác quá
, mỗi người có sở thích riêng tư ...mình phải tôn trọng họ .".e nói vợ cả e đẹp hơn vợ cả mấy bác mấy bác chịu không...."

Đây là thớt Hyundai thì ae ở đây chỉ nói về KT của xe HD thôi và chỉ nhau cách chơi của xe độ xe HD ..và thớt này ae hội I đang chỉ nhau KT cũng như bảo dưỡng xe I.
Mấy bác thích KIA hay MN thì qua thớt kia mà nói ....bên đó có thốt đó .

Còn thích nữa thì qua thớt AFCA phản ánh với nhà SX nhé, để kỹ sư hãng xe góp ý và phân tích cho mấy bác biết tại sao họ lại SX xe như vậy.
Ở đây nên nói xe I có gì hay và điểm yếu của I ......vậy thôi

Theo e chình độ mấy bác tham hiều hết tất cả các loại xe dc không ....
Theo e để ae OS đỡ mất lòng nhau .....mạnh ai nấy chơi .

Nếu có đụng chạm lòng ai e xin lỗi nha ...tính e nói thật lòng không dám che khen ai.
không so sánh e với ai .....