Hạng F
8/2/12
10.198
32.677
113
Sao xe tui chưa thấy bị hư cùm ABS ta. Bữa trước xe ông bạn bị hư, thảy cái cùm ra, tui tưởng là ở trỏng nó có j đó cao siêu lắm, mạch điện tử tùm lum chăng? khi mở ra mới thấy chả có con mẹ gì ráo, chỉ là 1 chùm tua rua bằng sắt y như cái chổi sắt vệ sinh cửa trước khi sơn vại. Tuy nhiên mấy cái tua rua đó gỉ sét nhiều, chắc làm vệ sinh lại là hết bị hư á. (bữa nào tui chụp hình cho các i.20 member coi sao). Tự hỏi ko bít đơn giản vậy mà thay cả cái đùm liệu có phí ko?
Về phần tiếng ồn (vần ồn này lúc nào nghe cũng khoái cái lỗ nhĩ hà), thì tui lót simili sàn+ ghế ngoài An dương Vương, sơn phủ gầm (nghe nói sp của Đức gì đó, quên tên òi)+ bọc cao su non lồng vè - làm chỗ Hiếu Z1 auto. Dán bồi thêm goăng cửa cả 5 cánh - làm chỗ bác 100mph với lại thay lốp BS nên chạy khá là êm, ko đến nỗi nào (hành khách bẩu thế, hay lỗ tai tui có vấn đề nhỉ?).
Nghe bác liêm cảnh báo, hum nào thử chui gầm xem mấy món cao su đó nằm nơi mô mà tính kẻo hao xèng.
thay chụp bụi có chưa tới 100k vnd một cái thì bác nên coi mà thay còn hơn thay nguyên chữ A :)

• Like
Reactions: F1
Hạng F
8/2/12
10.198
32.677
113
Đây nè... về vội chụp hình post lên cho các bác coi công nghệ cao ra làm sao nè...
Hộp và bộ cùm (có part number lun)
Hỏi, đáp về kỹ thuật, kinh nghiệm sử dụng i20

Mở nắp nó ra nè:

Tất cả chỉ có vại thôi. Ngay cả cái jack cắm điện trên cái nắp mủ cũng ko thấy đấu vô chỗ nào trong cái bộ cùm này.
Kết luận là chả có j ghê gớm ở đây. Vậy thì bộ cùm hỏng ở chỗ nào? mời các bác vô ngâm cứu và cho ý kiến sáng suốt đặng nếu có khả năng khắc phục thì đỡ hao lúa của ae chạy i.20.

Bác vệ sinh xong gắn vô lại thử coi nó có còn báo ABS không, bộ của em em bán de chai òi không em cũng thử coi nó ra sao
Thanks!

Hạng D
5/7/16
1.953
13.837
113
Đây nè... về vội chụp hình post lên cho các bác coi công nghệ cao ra làm sao nè...
Hộp và bộ cùm (có part number lun)

Mở nắp nó ra nè:

Tất cả chỉ có vại thôi. Ngay cả cái jack cắm điện trên cái nắp mủ cũng ko thấy đấu vô chỗ nào trong cái bộ cùm này.
Kết luận là chả có j ghê gớm ở đây. Vậy thì bộ cùm hỏng ở chỗ nào? mời các bác vô ngâm cứu và cho ý kiến sáng suốt đặng nếu có khả năng khắc phục thì đỡ hao lúa của ae chạy i.20.

mới xem hình xong, hình như cái jack cắm vô bên trong đó còn cấu trúc j nữa mà phải ko bác?
Vì em đã hỏi nhiều thợ cả trong và ngoài luôn rồi, cấu tạo thằng này nó làm cái chip ABS j đó dính liền luôn. hư là vứt ko sửa đc. Bác nào còn hem, em mượn nghịch phá em iu pha học cái :)

Bác vệ sinh xong gắn vô lại thử coi nó có còn báo ABS không, bộ của em em bán de chai òi không em cũng thử coi nó ra sao
Thanks!

chỉ vệ sinh đc cái jack cắm thôi bác Liêm, còn vệ sinh bi mayo bên ngoài thì bình thường ko ảnh hưởng đèn báo :)
ngoài OF bị 1 trường hợp, vệ sinh xong xuôi vẫn bị. Thế là đành thay mới.. thay xong vẫn bị báo đèn, mở máy xóa lỗi ko dc, kiểm tra kĩ thì sợi dây bị hư, vãi thật :)

• Like
Reactions: F1 and ngtatliem
Hạng F
8/2/12
10.198
32.677
113
mới xem hình xong, hình như cái jack cắm vô bên trong đó còn cấu trúc j nữa mà phải ko bác?
Vì em đã hỏi nhiều thợ cả trong và ngoài luôn rồi, cấu tạo thằng này nó làm cái chip ABS j đó dính liền luôn. hư là vứt ko sửa đc. Bác nào còn hem, em mượn nghịch phá em iu pha học cái :)

chỉ vệ sinh đc cái jack cắm thôi bác Liêm, còn vệ sinh bi mayo bên ngoài thì bình thường ko ảnh hưởng đèn báo :)
ngoài OF bị 1 trường hợp, vệ sinh xong xuôi vẫn bị. Thế là đành thay mới.. thay xong vẫn bị báo đèn, mở máy xóa lỗi ko dc, kiểm tra kĩ thì sợi dây bị hư, vãi thật :)

người ta tính hết rồi, đi đến đó là phải hư để thay mới chứ các Cụ :)

Hạng C
31/8/12
627
68
28
bác thay luôn cả cùm ABS 2 bên luôn hả? hx bệnh chung của i20 mà, từ Nam ra Bắc :)

/
Dạ, cùm bên trái thay trước, được mấy tháng cái bên phải cũng báo luôn nên thay tiếp. Cái đầu em thay trong hãng, cái sau em thay bên bác Thảo (& cả bố thắng sau).

Hạng F
8/2/12
10.198
32.677
113
Các cụ tư vấn giúp em bảo dưỡng i20 (có quà)

Bạn đang sở hữu ô tô? Nhận ngay dế yêu iPhone 7 cùng nhiều quà tặng hấp dẫn khi tham gia khảo sát trực tuyến.
<3
<3
<3 Khảo sát liền tay, nhận ngay Iphone 7
https://goo.gl/forms/oK52FxsBrFHGQCLZ2
(y) 01 Giải nhất: iPhone 7
<3
<3 01 Giải nhì: Blackberry Passport
:3
:3
:3 30 Giải ba: thẻ điện thoại 50K
chưa hiểu dụ này nha