Hạng D
5/7/16
1.953
13.811
113
Báo cáo các bác hôm rồi xe em đã tèo cái ắc quy Rocket (Korea) sau 4 năm 3 tháng sử dụng (có gắn Batery booster). Nếu để đi loanh quanh TP thì có lẽ còn xài thêm đc ít lâu nữa, nhưng hồi tháng 7 em quất 1 loạt 6 tỉnh miền Tây, tới mũi CM, sang tháng 8 e lại quất 1 loạt các tỉnh miền Trung từ Quy nhơn đổ vào và có lẽ thân già em nó ko chịu đc, may mà em nó qua đời tại nhà chứ ko thì mệt nữa.
Lần này em thay ắc quy Koba (Korea), ko biết chất lượng sao, bác nào đã xài qua, comments cho ae biết.

may là nằm nhà chứ giữa đường thì....

em cũng mới thay lại Delkor, con Delkor cũ cũng 3.5 năm đó bác ợ.... bác làm chuột bạch em Koba đi. hehe

Hạng B2
15/10/17
111
3.416
123
Chào cả nhà, i20 em đang bị bịnh này:
Hỏi, đáp về kỹ thuật, kinh nghiệm sử dụng i20

Vì chủ cũ không để ý vệ sinh lổ thoát nước mưa, nên cái motor gạt nước bị ngập, hư stator (bể nam châm), giờ nó kêu như xe tăng và off đâu thì nó nằm im đó, không còn tự động về đúng vị trí. Các bác giúp em với, nếu không phải mua đồ hãng, thì sửa ở đâu ạ?
Các bác nhớ thông "cống" này nhé, nhất là bác nào để xe ngoài trời nhiều lá me, lá phượng...

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Donacula
Hạng B2
12/2/15
116
46
28
Chào cả nhà, i20 em đang bị bịnh này:View attachment 827654
Vì chủ cũ không để ý vệ sinh lổ thoát nước mưa, nên cái motor gạt nước bị ngập, hư stator (bể nam châm), giờ nó kêu như xe tăng và off đâu thì nó nằm im đó, không còn tự động về đúng vị trí. Các bác giúp em với, nếu không phải mua đồ hãng, thì sửa ở đâu ạ?
Các bác nhớ thông "cống" này nhé, nhất là bác nào để xe ngoài trời nhiều lá me, lá phượng...
Em cũng mém dính đạn giống bác rồi ;) Bữa trước đi bảo dưỡng, vô tình nhìn thấy nó khi thợ mở nắp capo ra kiểm tra nên em xử lý ngay và liền :)

Hạng B2
15/10/17
111
3.416
123
Em cũng mém dính đạn giống bác rồi ;) Bữa trước đi bảo dưỡng, vô tình nhìn thấy nó khi thợ mở nắp capo ra kiểm tra nên em xử lý ngay và liền :)
Thực ra bịnh này dễ phát hiện, bác nào rửa xe xong mà mấy tiếng sau còn nhỏ nước xuống gần 2 bánh trước thì 100% "nghẹt cống" !!!

F1 confirmed
Hạng D
30/6/04
1.425
371
83
HCMC
Mình đã tự làm theo hướng dẫn, máng rất bẩn và nhiều lá cây.
Thao tác dễ òm, cẩn thận tý là được, tui làm 15' là xong.

Hạng D
5/7/16
1.953
13.811
113
xe ko có cân bằng điện tử, chạy nhanh 60 đánh lái thấy văng văng xe, tính gắn strut bar mà ko gắn dc.. quá bùn...