Hạng D
27/4/10
1.502
33
48
Hành tinh Xay-da
Em dự là thay 4 vỏ ngon chỉ giảm được khoảng 20-30% thôi vì vỏ Hankook không hẳn là kinh tởm. Lần trước, em thay từ vỏ Kumho sang Michelin (1 thay đổi lớn) nhưng thật sự kết quả không như mong đợi, em cho là kết cấu của hộc bánh, gầm góp phần làm nên tiếng ồn nên xe đã ồn ở kiểu tần số âm đó thì thay vỏ nào cũng ồn hết, chỉ hy vọng đỡ chút thôi. Theo ngu ý của em là vậy. I20 còn mới quá chắc chưa có bác nào review vụ này cho chúng ta!

Hạng D
16/3/10
2.331
6
38
phần hướng dẫn sử dụng của getz về phần điện có giống ko bác. hiện e bị đứt cầu chì đèn trần, đèn khoang hành lý và mở cửa = remote, do ko có hướng dẫn sử dụng nên ko biết cầu chì nằm chỗ nào để thay, bác nào biết giúp e với

Last edited by a moderator:
Hạng B2
15/2/11
179
5
18
50
Bác này nhanh quá ta, vừa sửa xe với mình bị đứt chưa tim hiểu gì đã lên đây hóng hớt rồi @
Em lót dép chờ nghe ké tí.....kakakka

Hạng D
16/3/10
2.331
6
38
e vừa xem hướng dẫn của getz, phần mô tả hộp cầu chì rất giống i20 nên sáng mai e sẽ mở phần hộp cầu chì dưới tay lái, vô phần d/lock kiểm tra xem sao

Hạng D
27/4/10
1.502
33
48
Hành tinh Xay-da
blackspider nói:
e vừa xem hướng dẫn của getz, phần mô tả hộp cầu chì rất giống i20 nên sáng mai e sẽ mở phần hộp cầu chì dưới tay lái, vô phần d/lock kiểm tra xem sao
Giỏi quá ta. Thật ra trên mặt trong cái nắp có ghi chú các cầu chì đó là dành cho cái gì đó bác, chắc nhìn vào đó dễ hình dung hơn nhìn user manual chăng?

Hạng D
16/3/10
2.331
6
38
À, đúng là nhìn bảng đó dễ hình dung hơn user manual nhưng trong manual nó phiên dịch ký hiệu cho mình dễ biết đó bác. Thằng morning thì cầu chì đèm trần năm trong khoang động cơ, còn thằng này thì trong cabin, user manualnquan trọng chỗ đó, đỡ fai mò mẫm

Hạng D
16/3/10
2.331
6
38
bác groschien đã thay bóng đèn j chưa?e định thay bộ osfram night breaker plus cho sáng thêm chút (ko thay bộ bixenon vì để dành tiền độ âm thanh
)

Hạng D
27/4/10
1.502
33
48
Hành tinh Xay-da
Các bác cho em hỏi: xe em lúc dừng, đánh tay lái qua lại, lúc chuyển nó kêu cái "cụp", lúc đi thì không chuyển như vậy được nên không bị. Vậy là có bình thường không các bác nhể?

Hạng D
16/3/10
2.331
6
38
Có fai bác quay tay lái qua lại thì nghe cụp cụp nhẹ fai ko? Xe e mới đăng ký cân chỉnh thước lái bên hdbt miễn phí tiện thể bảo dưỡng toàn bộ xe lun, xe cũng cõ tình trạng giống xe bác, có nghĩa là mình đánh qua đánh lại thì nghe cụp cụp nhỏ nhỏ, bệnh của nó là thước lái chạy thời gian bị rơ, kỹ thuật chỉnh lại 1 chút là xong. Cũng may bảo dưỡng thay 2 cái lọc máy lạnh (nhìu hơn các loại xe khác, hichic) thì xe mát hẳn, bật 26 độ mà mát quá trời, lúc trước toàn để 22 mà vẫn ko mát
Bác groschien đăng ký cân thước lái rồi kiểm tra lun đii

Hạng D
16/3/10
2.331
6
38
các bác đi I20 nên đem xe mình cân chỉnh thước lái lại đi, hum vừa rồi e có đăng ký cân chỉnh miễn phí bên HBT,bây h tay lái cảm giác nhẹ hơn hẳn