Hạng C
10/3/12
670
25
28
TP.HCM
Xe e hay kêu bên phải trước tiếng ritrit.... khi lên máy cái gờ cao là bị. xin chỉ e cách khác phục

Hạng D
16/3/10
2.331
6
38
BE DAU nói:
Xe e hay kêu bên phải trước tiếng ritrit.... khi lên máy cái gờ cao là bị. xin chỉ e cách khác phục
trước đây xe e cũng bị tình trạng giống vậy, e đưa vô hyundai bến thành kiểm tra và chỉnh lại thước lái là hết, bác đưa vô đó cho kỹ thuật kiểm tra thử xem
E thấy i20 ko có chế độ gạt nuớc INT trên cần điều khiển gạt mưa, chế độ này là khi trời mưa nhỏ thì gạt mưa khoảng 3-4s gạt 1 lần, giống trên xe kia morning đó bác groschien, e thấy chế độ này rất tiện khi mùa mưa sắp tới, cứ để chế độ gạt chậm hoài nhức mắt lắm, ko biết bác nào đã thay câfn gạt điều khiển này chưa, nếu thay thì mua thêm ở đâu. E thấy bên hội Getz đã thay, đây nè

Hạng F
8/2/12
10.198
32.677
113
Cac bac cho em hoi tham co 2 cai nut 1 ben cho chinh huong gio cua may lanh, co 3 mui ten cong cong tu duoi di len hinh kinh truoc va kinh sau la nut lam gi ah?
TKS!
groschien nói:
Chia sẻ với các bác 1 tí. Hum rồi em và bác Rừng đã liều mạng cắt dây cảm biến tốc độ cho EPS của xe, kết quả là em thấy tay lái nhẹ hơn, lái khỏe hơn xưa! Và trong TP em đua dữ hơn :D

Hạng D
16/3/10
2.331
6
38
bác chụp hình lại, e chưa hình dung bác hỏi j, với lại ko có dấu nên hơi khó đọc bác ui
@groschien: bác làm chuột bạch vài hum e xem thử, mà cắt đi có ảnh hưởng an toàn cho tay lái ko bác, e thấy lo lo. Bác Rừng đổi qua i20 chưa bác

Hạng D
16/3/10
2.331
6
38
hum nào cho e chạy thử 1 vòng rồi qua xe e chạy lại xem thử có khác ko bác groschien nha

Hạng F
8/2/12
10.198
32.677
113
Dung luc di mua hay la luc tuyet roi ha bac?
Thanks!
groschien nói:
@ngtatliem: sưởi kính đó bác.
@nhện: thì em là nguyên con chuột rồi đó, hum nọ bác Rừng bảo: cắt không? em suy nghĩ 1 hồi: chơi lun. Không ổn thì nối lại, an thua gì, thế là chơi, hình như có nhẹ hơn thật (em nói hình như vì không thấy nhẹ hẳn mà chỉ cảm thấy nhẹ nhàng hơn chút). Em yên tâm vì bác Rừng rất am hiểu về mạch này và bác ấy cầm trên tay sơ đồ mạch của i20 chính gốc :D

Hạng C
10/3/12
670
25
28
TP.HCM
Hai bác Groschien và Blackspider rành về I20 quá hôm nào
cho e học hỏi thêm .DT của e 0919.695989

Hạng D
27/4/10
1.502
33
48
Hành tinh Xay-da
ngtatliem nói:
Dung luc di mua hay la luc tuyet roi ha bac?
Thanks!
groschien nói:
@ngtatliem: sưởi kính đó bác.
@nhện: thì em là nguyên con chuột rồi đó, hum nọ bác Rừng bảo: cắt không? em suy nghĩ 1 hồi: chơi lun. Không ổn thì nối lại, an thua gì, thế là chơi, hình như có nhẹ hơn thật (em nói hình như vì không thấy nhẹ hẳn mà chỉ cảm thấy nhẹ nhàng hơn chút). Em yên tâm vì bác Rừng rất am hiểu về mạch này và bác ấy cầm trên tay sơ đồ mạch của i20 chính gốc :D
Đương nhiên khi tuyết đóng thì dùng nó để tan tuyết, tuy nhiên khi chênh lệch nhiệt độ trong ngoài làm kính bị mờ thì mình có thể dùng để sấy để hết mờ. Khi xưa em ở Châu Âu thì bên ngoài lạnh, trong nóng nên hay bị mờ và chức năng này rất cần thiết. Từ hồi chạy xe ở vn em chưa bao giờ đụng đến cái nút này! Hùi xưa em đi KM còn có chức năng sưởi mông, rất bùn cười vì chả hiểu để làm gì ở xứ mình!

• Like
Reactions: blackandwhite