Hạng B1
11/4/06
75
9.318
98
Mấy anh cho em hỏi cái này có trị gián không? Và nhà em có trẻ em dùng có vấn đề gì không mấy anh. Em thì chỉ bị trong phòng tắm.
Anh mua Fendona nhe. Trị tiệt gốc. Thuốc có tác dụng lưu dẫn 3 tháng, 1 năm phun 3-4 lần. Phun gần phễu thu hố ga, tủ bếp.. Sáng mai anh lụm xác gián mệt luôn

• Like
Reactions: DUYB2 and beodom
Hạng D
22/5/09
1.056
14.276
113
Anh chưa chơi lan nên chưa biết. Kiến nó nuôi tệp sáp, rệp đỏ...lây từ chậu này qua chậu khác. Lan mà anh cắt trụi như mấy cây sứ chắc dẹp luôn giàn lan. Mình trồng khoảng 150 giò lan. Trừ kiến là ưu tiên số 1 mới đến nấm, virus ..hại lan.
Các cây trồng như sứ, hoa kiểng, khi bị rệp sáp nên mua thuốc Đầu trâu có chất dầu phun lên hoặc phun nước rửa chén pha loãng mới trị được. Chú ý phun dưới gốc, rệp cũng hay nằm dưới đất gần gốc. Nếu ko trị sẽ bị lại, cho dù any cắt trụi lủi

Không hết thì nhổ bỏ, thay đất luôn chứ không dùng hoá chất anh ơi. Trước ở nông thôn thấy cảnh dùng thuốc sợ quá chạy mất dép nên em chẳng bao giờ dùng, hơn chục năm trước có dùng nhang muỗi, bình xịt raid, còn giờ thì không dùng gì hết

Hạng B1
11/4/06
75
9.318
98
1bịch này trộn với 1 muỗn cơm đầy đường vàng, diệt kiến cho 1 căn hộ ok.
Regent 800w sử dụng tốt nhất là pha 1 gói với 7-8 lít nước theo hướng dẫn sử dụng thì mới có tác dụng lưu dẫn từ 3-4 tháng mà ko có em kiến nào sống nổi. Còn loại bả kiến sinh học thì các anh mua loại gói Bả kiến BTK trộn sẵn đường cát. Kiến ăn vào tha về tổ lây bệnh cho cả tổ kiến rồi chết. Nhưng loại này không lưu dẫn lâu dài. Ra tiệm KiM Giáp- Thành Thái Q.10 mua gì cũng có

• Like
Reactions: 4bthang2b
Hạng B1
11/4/06
75
9.318
98
Không hết thì nhổ bỏ, thay đất luôn chứ không dùng hoá chất anh ơi. Trước ở nông thôn thấy cảnh dùng thuốc sợ quá chạy mất dép nên em chẳng bao giờ dùng, hơn chục năm trước có dùng nhang muỗi, bình xịt raid, còn giờ thì không dùng gì hết
Anh có ăn cơm hàng ngày không? Cây lúa cũng phải xài thuốc BVTV đó anh. Không lẽ cây lúa bị sâu, rầy, rệp thì nông dân nhổ bỏ hết??? Quan trọng là mình sử dụng đúng liều lượng, đúng thời điểm, không lạm dụng nó thì kết quả rất tốt. Mình chọn sp có sử dụng cho lúa, thân thiện môi trường là mình mua sử dụng thôi

• Like
Reactions: METRO
Hạng B1
11/4/06
75
9.318
98
1bịch này trộn với 1 muỗn cơm đầy đường vàng, diệt kiến cho 1 căn hộ ok.
Runglan bán mắc, vào hẻm Lac.L.Quân ngoằn ngoằn. Các anh ra tiệm Kim Giáp - Thành Thái q.10 bao la sản phẩm cho lan và cây cảnh. Giá mềm

• Like
Reactions: vnuh
Hạng B1
11/4/06
75
9.318
98
Anh có ăn cơm hàng ngày không? Cây lúa cũng phải xài thuốc BVTV đó anh. Không leQuan trọng là mình sử dụng đúng liều lượng, đúng thời điểm, không lạm dụng nó thì kết quả rất tốt. Mình chọn sp có sử dụng cho lúa, thân thiện môi trường là mình mua sử dụng thôi. Anh cũng đừng quá lo ngại

Hạng D
29/5/09
3.834
8.481
113
Con kiến nó có thói wen mang đồ ăn ngon về tổ. Thuốc này nó kg chết liền như thuốc xịt. Nó mang về cho kiến chúa ăn, đi nguyên cả ổ luôn.

Hạng D
22/5/09
1.056
14.276
113
Anh có ăn cơm hàng ngày không? Cây lúa cũng phải xài thuốc BVTV đó anh. Không leQuan trọng là mình sử dụng đúng liều lượng, đúng thời điểm, không lạm dụng nó thì kết quả rất tốt. Mình chọn sp có sử dụng cho lúa, thân thiện môi trường là mình mua sử dụng thôi. Anh cũng đừng quá lo ngại

Hai chuyện không liên quan với nhau. Anh cũng đừng có chắc chắn lúa gạo đang dùng là an toàn, khi chưa có sự lựa chọn khác thì ăn vẫn cứ ăn nhưng vẫn ý thức nó vẫn có nguy cơ cao, và chuyện sử dụng hoá chất thì hạn chế tối đa chứ mình không dùng người khác dùng mình vẫn bị ảnh hưởng, không phải cứ đã ăn hoá chất ở chổ này thì không cần lo chuyện ăn hoá chất ở chổ khác, em sống từ nhỏ ở nông thôn thì mấy cái này không lạ, chuyện lạm dụng hay dùng sai cách thì khỏi nói, hầu như không ai dùng đúng cả.

Ngoài ra mấy anh nên nhớ là vì tình trạng sử dụng hoá chất tràn lan dẫn đến sâu bệnh nó kháng thuốc ngày càng nhiều và càng sinh sôi nảy nở, từ ngày em không dùng thuốc gì thì lại hiếm thấy sâu bọ ở mấy chậu cây, nhà cửa thì lâu lâu có vài con kiến hay bọ cánh cứng bắt bỏ ra ngoài là xong

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
11/12/10
3.013
7.665
113
Em mua cái này
Hỏi dịch vụ diệt côn trùng và kiến cho căn hộ

Nhỏ giọt trên đường đi

Nó lăn ra chết

Có cả gián nhỏ xíu

Em mới sử dụng được 1 tuần. Các quân đoàn kiến đã không còn hành quân trong nhà nữa, mặc dù em cố rãi đồ ăn để dụ mà vẫn chưa thấy bóng dáng con nào.
4 lọ hết 49k, em mới sử dụng 1 lọ