Hạng D
7/8/04
1.313
363
83
Tucson thua CX-5:

1- Động cơ:
Động cơ CX-5 tiết kiệm hơn.

2- Hê thống lái:
Hệ thống lái trợ lực điện của CX-5 được đánh giá là tốt nhất trong phân khúc và rất là Geman-like.

Còn lại mấy cái râu ria thì tùy theo ý thích của mỗi người.

Theo em thì thiết kế tap-lô CX-5 trông cao cấp, hiện đại và sang trọng (như...Audi hehehe) hơn!

• Like
Reactions: Suxipo
Hạng D
21/10/10
1.202
3.969
113
Tucson thua CX-5:

1- Động cơ:

2- Hê thống lái:
Hệ thống lái trợ lực điện của CX-5 được đánh giá là tốt nhất trong phân khúc và rất là Geman-like.

Theo em thì thiết kế tap-lô CX-5 trông cao cấp, hiện đại và sang trọng (như...Audi hehehe) hơn!

K biết CX5 FL thế nào, chứ CX5 cũ em đi thấy tay lái quá nhẹ, cảm giác k thật.
Tuc mới cũng k biết thế nào, Tuc cũ đi thấy tay lái nặng.
Cả 2 con này so với German thì ...còn xa nhé :p

Hạng D
29/3/16
1.994
2.641
113
46
Tucson thua CX-5:

1- Động cơ:

2- Hê thống lái:

1. Động cơ tiết kiệm hơn hay không thì em không biết. Thấy Google báo 2 đứa giống nhau nhưng có bác trên OS này bảo đổ đầy bình Tucson 61 lít chạy phố được có 350 km trong khi bình xăng đầu tiên mà Mazda tặng (51L) em chạy được gần 600 km trong phố SG lận với CX5 2.5 FL em cũng chủ yếu chạy phố chưa cao tốc bao giờ. Có chăng là thỉnh thoảng được chạy đường tốt như Phạm Văn Đồng, Võ Văn Kiệt.

2. Em rất thích hệ thống lái nhẹ nhàng êm ái của CX5

3. Nội thất từ da đến nhựa của CX5 nhìn đẹp và cao cấp hơn hẳn Tucson mà có bác nói ngược lại là sao nhỉ?

Ngoài 1 số điểm yếu của CX5 so với Tucson như 1 số bác đã nói như thiếu họng gió cho hàng ghế sau, cốp sau không có chỉnh điện và không có nhớ vị trí thì công nhận CX5 ồn hơn Tucson thật. Chạy được hơn 1 năm chắc em đi làm cách âm toàn bộ cho nó xem cải thiện hơn không, giờ mà nhìn người ta lột tung đồ em nó ra thì xót xa lắm

Hạng B2
6/5/16
324
192
43
44
Điểm yếu lớn nhất của Tucson là ít người dùng, sau này rất khó kiếm phụ tùng để sửa chữa, bảo dưỡng.

Hạng D
17/10/14
4.837
11.463
113
1. Động cơ tiết kiệm hơn hay không thì em không biết. Thấy Google báo 2 đứa giống nhau nhưng có bác trên OS này bảo đổ đầy bình Tucson 61 lít chạy phố được có 350 km trong khi bình xăng đầu tiên mà Mazda tặng (51L) em chạy được gần 600 km trong phố SG lận với CX5 2.5 FL em cũng chủ yếu chạy phố chưa cao tốc bao giờ. Có chăng là thỉnh thoảng được chạy đường tốt như Phạm Văn Đồng, Võ Văn Kiệt.

3. Nội thất từ da đến nhựa của CX5 nhìn đẹp và cao cấp hơn hẳn Tucson mà có bác nói ngược lại là sao nhỉ?

Ngoài 1 số điểm yếu của CX5 so với Tucson như 1 số bác đã nói như thiếu họng gió cho hàng ghế sau, cốp sau không có chỉnh điện và không có nhớ vị trí thì công nhận CX5 ồn hơn Tucson thật. Chạy được hơn 1 năm chắc em đi làm cách âm toàn bộ cho nó xem cải thiện hơn không, giờ mà nhìn người ta lột tung đồ em nó ra thì xót xa lắm
Điểm nội thất em thấy ngược với bác, Tucson cảm giác nhìn, sờ mó ngon hơn, mùi nhẹ hơn so với CX5 chứ nhậy?

Hạng D
17/10/14
4.837
11.463
113
Điểm yếu lớn nhất của Tucson là ít người dùng, sau này rất khó kiếm phụ tùng để sửa chữa, bảo dưỡng.
Vụ phụ tùng thì bác ko lo! Ở đâu có phụ tùng Tòi, ở đó cóa phụ tùng Hyundai! :3dcuoi: Và phụ tùng Hyundai luôn rẻ hơn....cứ thay mới tuốt! Hư gì thay nấy! Kaka...

• Like
Reactions: huyxt
Hạng C
10/8/11
727
5.455
93

Phần nội thất em hok đồng ý nghen. Phần nhựa 2 thằng em thấy same còn phần da nhìn nó cứ lô lô. Trên OS khuyên đi xem xe mazda ko dẫn vợ cả đi vì xe chọn ngay mazda cho mã đẹp, ấy vậy mà vợ 2 em ngồi lên băng 2 cx5 là lắc đầu ngay do cảm cảm giác chỗ ngồi nhỏ - đứng - cứng và nhìn da lô lô và hôi. Còn tuc thì băng sau ngồi ngã đc thoải mái, da mềm cảm giác khác hẳn

Em vẫn thik máy công nghệ skyactive của mazda hơn máy Nu 2.0 hiện giờ của tucson, nước ngoài nó xài máy éo gì tới 164hp còn VN thì nhập 2.0 156hp - hơi cùi.
mua để đảm bảo cho cả nhà thoải mái nên nhà em chọn tuc ợ

• Like
Reactions: Suxipo