Hạng D
3/9/12
1.006
300
83
tphcm
Đường Nguyễn văn Linh thì em đi bằng xe máy rùi, chỉ có phi 4 bánh ở lane giữa như Bác nói thì chưa, nên sau khi đọc hướng dẫn của Bác thì em đã hình dung ra được.
Nhưng chắc em đi lane trong cùng chung với xe máy như Bác soupfish và Bác stai cho nó lành ^^
uh,bác đi lane trong cùng đi,chứ lạng quạng bác k để ý thấy biển cấm quẹo phải là toi đó.lane trong cùng bác chịu khó chạy chậm chút cũng tới thôi.hehe

• Like
Reactions: Solie
Hạng D
8/2/12
1.023
1.996
113
Tránh đường Nguyễn Văn Linh thì bác đi: Nguyễn Văn Cừ --> Cầu Him Lam --> Nguyễn Thị Thập --> Tân Mỹ --> NGuyễn Lương Bằng --> Hoàng Văn Thái --> Nguyễn Khắc Viện

• Like
Hạng D
22/11/13
2.565
7.918
113
Tránh đường Nguyễn Văn Linh thì bác đi: Nguyễn Văn Cừ --> Cầu Him Lam --> Nguyễn Thị Thập --> Tân Mỹ --> NGuyễn Lương Bằng --> Hoàng Văn Thái --> Nguyễn Khắc Viện
Cám ơn Bác, em sẽ theo lộ trình này đi ngược về ngã tư Bảy Hiền. ^^

Hạng C
8/7/14
928
1.321
93
Từ ngã tư 7 Hiền thì bác cứ đi CMT8 về quận 1, đến vòng xoay phù đổng thiên vương thì bác quẹo vào nguyễn thái học, hướng qua cầu Ông Lãnh.
+ Qua cầu Ông Lãnh đến Hoàng Diệu thì quẹo phải, sau đó đến Khánh hội thì quẹo trái qua cầu kênh tẻ.
+ Từ đây bác cứ chạy thắng đến ngã tư Nguyễn Hữu Thọ và Nguyễn Văn Linh thì bác quẹo trái vào Nguyễn Văn Linh ( LƯU Ý: nếu bác không rành đường Nguyễn Văn Linh thì khi quẹo trái bác nên quẹo vào nhánh 2 lane trong cùng bên phải và chạy ở lane xe hơi nha)
+ Sau khi quẹo phải vào nguyễn Văn Linh thì bác cứ chạy thắng khoảng 3km (qua 1 nga tư đèn xanh đèn đỏ, và qua 1 cây cầu nhỏ) thì bác sẽ thấy trung tâm adora phía bên phải đối diện trung tâm Cresent Mall
Ngoài ra nếu như bác đi theo đường phạm hùng hay khu trung sơn thì cũng phải đi qua ngã tư nguyễn hữu thọ và cũng đi theo hướng em chỉ luôn
Hy vong giúp được bác

Nếu đi nhánh 2 lane trong cùng bên phải và chạy ở lane xe hơi (kế lane xe máy) thì khi đến giao lộ Nguyễn Văn Linh - Nguyễn Đức Cảnh bắt buộc phải rẽ phải (có biển 411), làm sao mà chạy thẳng đến trung tâm adora được?

• Like
Hạng D
22/11/13
2.565
7.918
113
Nếu đi nhánh 2 lane trong cùng bên phải và chạy ở lane xe hơi (kế lane xe máy) thì khi đến giao lộ Nguyễn Văn Linh - Nguyễn Đức Cảnh bắt buộc phải rẽ phải (có biển 411), làm sao mà chạy thẳng đến trung tâm adora được?
Chài quơi!
Mần sao đê.

Hạng C
8/7/14
928
1.321
93
Lane giữa tính từ con lươn bên trái hả Bác

Đúng rồi, phần đường cách phần đường dành cho xe máy 1 hàng cây (một con lươn), nhưng bác chú ý phần đường này lại có bảng 412 chia làn theo phương tiện.

• Like
Hạng D
11/12/10
3.013
7.756
113
Trời ơi. Mỗi ngày em qua đấy 2 lần. Làm gì có bắt buộc rẽ phải bác
Bác phán vậy bác chủ rối luôn

• Like
Hạng C
8/7/14
928
1.321
93
Trời ơi. Mỗi ngày em qua đấy 2 lần. Làm gì có bắt buộc rẽ phải bác
Bác phán vậy bác chủ rối luôn

Bác xem lại đi, trên đường Nguyễn Văn Linh gần ngã tư Nguyễn Đức Cảnh có biển 411 bắt buộc xe ô tô đi lane trong cùng (lane với xe 2 bánh) rẽ phải.

Ps! Nếu bác chạy xe 2 bánh sẽ thấy biển này rất rõ vì cắm ngay lề bên phải.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like