Hạng D
18/11/13
2.867
12.416
113
Bình Phước
e đã tới binh long.
nhưng wa khỏi tp. thu dau mot. e ko thay ban noi thành. nhung wa khỏi các địa phận từ tân định tới lai uyên e điều thấy bản hết nội thành.
vậy đoạn đó đc chạy bao nhiêu vậy các bác? e thấy có bắn tốc độ ở đại nam.
đang cảm thấy hoang mang cho chặng đường về.
mong cac bác giúp e!!!

Đoạn từ tân định có bản hết nội thành và bản hướng dẫn tốc độ liền mà bác? Chắc bác không nhìn rõ á. (Mà chỉ có 1 bảng này cho .. .toàn tuyến!!!!)

Chiều xuống thì qua cầu tham rớt sẽ có bản hướng dẫn tốc độ cho bác. Cũng 1 bảng cho ... toàn tuyến!

4b cứ 80 bác nhé. Khu vực lai uyên hầu như không có bắn tốc độ. Ở Bến Cát hình như đang ó chiến dịch gì đó, em đi hôm giữa tuần đứng bắn (hay quay phim gì đó) ngay ngã 3 Bến Cát luôn.

Tuy nhiên, tới khu vực chợ thì bác cứ thong thả 50 cho an toàn. Hết chợ bác cứ 80 đi ạ!

• Like
Reactions: ozil1911
Hạng B2
18/11/14
328
256
63
38
Quận 9
babyanhvu.com
Quốc lộ 13 rất đẹp nha bác, chổ đông dân cư thì 60kmh, ngoài ra cứ 80 mà phi nha bác. Cho giap ranh Bình Dương qua Chơn Thành ( cầu Tham rớt) gần khu công nghiệp có bắn tốc độ nha bác cũng không thường xuyên lắm hay đứng vào 9-10h sáng, chiều khoảng 4h. Mà giờ không còn huyện Bình Long đâu mà đổi thành Hớn Quản rồi nhé

• Like
Reactions: ozil1911
Hạng D
18/11/13
2.867
12.416
113
Bình Phước
Quốc lộ 13 rất đẹp nha bác, chổ đông dân cư thì 60kmh, ngoài ra cứ 80 mà phi nha bác. Cho giap ranh Bình Dương qua Chơn Thành ( cầu Tham rớt) gần khu công nghiệp có bắn tốc độ nha bác cũng không thường xuyên lắm hay đứng vào 9-10h sáng, chiều khoảng 4h. Mà giờ không còn huyện Bình Long đâu mà đổi thành Hớn Quản rồi nhé

Dạ, bác vui lòng kiểm chứng lại thông tin nhé bác. Bác nói thế anh em hiểu lầm là không còn huyện Bình Long thì chết !!!

Huyện Bình Long bi giờ lên thị xã Bình Long nhé bác.

Còn huyện Hơn Quản được thành lập mới là do tách 1 số xã của huyện Bình Long trước đây và 1 số xã của huyện Chơn Thành bác nhé.

• Like
Reactions: Xedap babyroyal
Hạng B2
Bác Banglangbp01 đã nói đầy đủ rồi. Em chỉ chỉ thêm cách tránh 1 trạm thu phí Suối Giữa mà đường đi bằng nhau.
Từ ngã tư Bình Phước đi QL13 qua eon mall đến ngã 3 quẹo phải -> Ng Thi Minh Khai hết đường gặp ngã 3 quẹo phải -> Phú Lợi đi 100m gặp ngã tư quẹo trái -> Mỹ Phước - Tân Vạn đi qua 4 đèn xanh đỏ đến bùng binh lớn quẹo trái -> Võ Văn Kiệt hết VVK gặp ngã 3 quẹo phải -> QL13. Chỗ này trước gọi là ngã tư Sở Sao.
qua trạm cho nhẹ đầu bác. Khi nào đi về Đồng Xoài thì hãy né Suối Giữa. Em dân Bình Phước mà bác. :3dcuoi:

Hạng B2
18/11/14
328
256
63
38
Quận 9
babyanhvu.com
vậy à, mình quê bình long mà, học trường bình long đây, có lẽ lên sg lâu quá nên cập nhật thông tin chưa đúng, nhưng thị xã bình long nằm trong huyện hớn quản phải ko bác, hay nó tách rời luôn.biết mai mốt nói chuyện chứ gốc bl mà ko biết thì chết

Hạng D
18/11/13
2.867
12.416
113
Bình Phước
vậy à, mình quê bình long mà, học trường bình long đây, có lẽ lên sg lâu quá nên cập nhật thông tin chưa đúng, nhưng thị xã bình long nằm trong huyện hớn quản phải ko bác, hay nó tách rời luôn.biết mai mốt nói chuyện chứ gốc bl mà ko biết thì chết
Về mặt hành chính thì thị xã tương đương với huyện bác nhé.

Còn hiện tại, như còm trên em đã nói: huyện Hớn Quản tách ra từ 1 số xã của huyện Bình Long và huyện Chơn Thành.

Thị xã Bình Long bao gồm các phường (hồi trước là xã) An Lộc gì gì đấy, em không ở Blog nên không biết hết tên các Phường trên đó, .... Trung tâm hành chính của thị xã Bình Long như cũ.

Trung tâm hành chính của huyện Hớn Quản nằm tại xã Tân Khai. (Đang xây mới gần trạm thu phí ấy).

Bác muốn nắm thông tin, có thể lên web của tỉnh Bình Phước: binhphuoc.gov.vn để tìm hiểu, cập nhật bác nhé :)

• Like
Reactions: Xedap babyroyal
Hạng F
12/10/16
7.500
6.358
113
E đang dự là 6 ngày nữa đi tuyến này, các bác có cập nhật gì thì up giúp thằng e với, lên BP sáng đi chiều về ạ.
Mấy năm trước có đi nhưng đi xe máy ko à, lại có mấy ông anh cũng 2 vạch 2 sao đi cùng nên hết ga hết số chạy chả để ý gì.
Lần này vác con xe cỏ đi lần đầu nên cũng hơi nhát chân, BD thì e ko sợ chỉ sợ BP thôi :3dcuoi:, gần tới 8-3 và sinh nhật thằng ku F1 nên muốn để ít bánh mì dằn túi ạ. E cảm ơn

Hạng B2
26/2/15
121
208
43
E đang dự là 6 ngày nữa đi tuyến này, các bác có cập nhật gì thì up giúp thằng e với, lên BP sáng đi chiều về ạ.
Mấy năm trước có đi nhưng đi xe máy ko à, lại có mấy ông anh cũng 2 vạch 2 sao đi cùng nên hết ga hết số chạy chả để ý gì.
Lần này vác con xe cỏ đi lần đầu nên cũng hơi nhát chân, BD thì e ko sợ chỉ sợ BP thôi :3dcuoi:, gần tới 8-3 và sinh nhật thằng ku F1 nên muốn để ít bánh mì dằn túi ạ. E cảm ơn
Đường vắng, tốt, chạy không ức chế, cứ đúng tốc độ quy định mà chạy.
Quan tâm đến bắn hay không làm gì cho mất vui..

Hạng F
12/10/16
7.500
6.358
113
Đường vắng, tốt, chạy không ức chế, cứ đúng tốc độ quy định mà chạy.
Quan tâm đến bắn hay không làm gì cho mất vui..
Tks bác nhưng ý em là e sợ mấy cái bb "khu dân cư" nó nằm chỗ khuất thì đúng là chết toi. Vd: hôm qua e đi QL 51 từ ngã 3 VT đến ngã 3 TL mà ko thấy cái bb chỉ dẫn tốc độ lẫn khu dân cư, quá nhát chân hì hì.
Vậy thì căng mắt tìm bb "khu dân cư" thôi ....