14/6/17
879
424
63
Em cũng đi Sedan mà, Lux A, không vấn đề gì hết. Em ăn trưa ở nhà hàng Vĩnh Hảo, giá cả hợp lý, đồ ăn ngon. Do em đi thẳng ra Cam Ranh nên không biết du lịch đâu ở Ninh Thuận, chỉ ghé cơm gà Khánh Kỳ ăn tối. Cơm niêu thì khúc Tuy Phong quán nào cũng ngon nha bác ( em dân Bình Thuận ), giá hơi cao nhưng chấp nhận được. Còn lưu ý thì chỉ có đi đúng Luật thôi :). Cam Ranh mùa này biển rất đẹp,được bác chạy thẳng thêm xíu ra đó du lịch
Cảm ơn bác, em đi Ninh Chữ Vĩnh Hy thôi. kế hoạch delay riết nên 30/4 này mới xp được. biển mùa này ko động hả bác. ra đảo và thăm quan vịnh luôn.

Tập Lái
14/8/20
11
2
3
27
Bác đi 4h thì ăn sáng ở Phan Thiết là đẹp, sau đó đi qua Bàu Trắng rồi tới Phan Rang sẽ né dc 1 trạm thu phí.
Bác search GG map 2 tuyến chính
1. SG - Phan Thiết ( Ăn sáng) - Bàu Trắng
2. Bàu Trắng - Phan rang.

Nếu bác muốn ngắm cảnh và dư giả time thì search cái số 2 là
Bàu Trắng - đường ven biển ninh thuận - Phan Rang
Đi đường đúng tốc độ, không chạy ẩu vì giờ toàn camera phạt nguội
Bác có gợi ý ăn sáng món gì chỗ nào ở Phan Thiết cho em với hông ạ?

Hạng C
7/12/17
800
1.089
93
36
Chào các bác và các anh em,

Chuyện là dịp 30/4 này em có dự định đưa gia đình đi chơi ở Ninh Thuận bằng xe ô tô. Mong các bác và các anh chỉ dẫn cung đường đi đẹp với những trạm thu phí + các chốt giao thông hay có ạ? Giúp em luôn chỗ ghé ăn sáng tốt trên đường đi vì gia đình dự định xuất phát lúc 4h sáng ạ. Em cảm ơn mọi người nhiều
A xp ở đâu vây. 30/4 này gd e cũng đi hướng đó nhưng tới NT. Cung đi e hết ct ra ql 1A đạp thẳng tới phan thiết ăn sáng, sau đo theo đường ven biển ra tới cà ná an trưa rồi thẳng NT. Cung về theo ql 1A về thẳng luôn.

Hạng D
16/11/20
2.647
7.901
113
37
Mình mới làm chuyến SG - Quy Nhơn, đi và về 02 cung đường khác nhau để bác chủ xem xét:
- Đi SG - Cao Tốc LT - DG - Bà Rịa - QL55 - Lagi - Phan Thiết - Võ Nguyên Giáp - Bàu Trắng - Ninh Thuận: đi dọc đường ven biển đi thẳng tới Ninh Thuận. Nhận xét là đường đi vắng, ít xe, cảnh đẹp nhưng khúc từ Bình Châu đến Phan Thiết đường khá xấu. Từ Phan Thiết đi Ninh Thuận lại đẹp trở lại. Đi không gặp trạm thu phí nào.
- Về thẳng QL1A mà đi nhận xét là kiểu từ Bình Thuận trở vào xe chỉ có 1 làn, biển giới hạn 60, cấm vượt liên tục trong khi xe tải, xe cont đi đông và rất chậm. Kéo dài tới Long Khánh - Đồng Nai luôn mới thoát nổi. Đi tà tà thì được chứ kiểu đi này khá ức chế. Ngoài ra trạm thu phí liên tục 2,3 cái gì đó. Lần nào cũng 35k.

• Like
Reactions: Phuongcong
14/6/17
879
424
63
Mình mới làm chuyến SG - Quy Nhơn, đi và về 02 cung đường khác nhau để bác chủ xem xét:
- Đi SG - Cao Tốc LT - DG - Bà Rịa - QL55 - Lagi - Phan Thiết - Võ Nguyên Giáp - Bàu Trắng - Ninh Thuận: đi dọc đường ven biển đi thẳng tới Ninh Thuận. Nhận xét là đường đi vắng, ít xe, cảnh đẹp nhưng khúc từ Bình Châu đến Phan Thiết đường khá xấu. Từ Phan Thiết đi Ninh Thuận lại đẹp trở lại. Đi không gặp trạm thu phí nào.
- Về thẳng QL1A mà đi nhận xét là kiểu từ Bình Thuận trở vào xe chỉ có 1 làn, biển giới hạn 60, cấm vượt liên tục trong khi xe tải, xe cont đi đông và rất chậm. Kéo dài tới Long Khánh - Đồng Nai luôn mới thoát nổi. Đi tà tà thì được chứ kiểu đi này khá ức chế. Ngoài ra trạm thu phí liên tục 2,3 cái gì đó. Lần nào cũng 35k.
Bác đi ra tới Ninh Thuận khoảng bao nhiêu tiếng vậy. đường ven biển đi sedan tốt hả bác.

Hạng F
18/2/13
5.654
13.861
113
Saigon & Dalat
Chào các bác và các anh em,

Chuyện là dịp 30/4 này em có dự định đưa gia đình đi chơi ở Ninh Thuận bằng xe ô tô. Mong các bác và các anh chỉ dẫn cung đường đi đẹp với những trạm thu phí + các chốt giao thông hay có ạ? Giúp em luôn chỗ ghé ăn sáng tốt trên đường đi vì gia đình dự định xuất phát lúc 4h sáng ạ. Em cảm ơn mọi người nhiều
Khi đi cả nhà còn khỏe nên có thể đi QL1 đến Mũi Né xong chạy tuyến ven biển 716, xa lộ cát 716B, nhập QL1 một đoạn đến Cà Ná vào tiếp đường Ven biển Ninh Thuận, đến Phan Rang vào đường 702. Cung đường dọc biển này tuyệt đẹp, nhiều điểm dừng ngắm cảnh, nên đi ít ra một lần cho biết.
Hỏi đường đi Phan Rang từ Sài Gòn
Hoặc nếu sung sức thì làm tuyến ven biển bắt đầu từ Long Hải luôn, hơi xa chút, chạy ngang Phước Hải, Hồ Tràm Hồ Cốc, La Gi, Kê Gà...
Hỏi đường đi Phan Rang từ Sài Gòn
Sau chuyến đi, đường về hơi mệt cứ thẳng tiến QL1 PR- PT đường rộng đẹp có lươn cứng, PT-LK đường nhỏ hơn và xe khá đông.

Hạng D
16/11/20
2.647
7.901
113
37
Bác đi ra tới Ninh Thuận khoảng bao nhiêu tiếng vậy. đường ven biển đi sedan tốt hả bác.
Mình khởi hành từ lúc 4h30 sáng tại SG. Ghé ăn sáng tại Mũi Né xong vọt thẳng tới Mũi Dinh - Ninh Thuận check in, chụp hình sống ảo lúc12h. Đường đi hơi xấu thôi nhưng sedan đi tốt nhé bác. Đặc biệt là khá vắng xe du lịch đi đường này. Xa hơn tí mà đỡ tắc đường khúc Long Khánh - Bình Thuận ngoài ra cung đường này cảnh biển đẹp và gió biển thổi vào mát rười rượi bác ạ.

Hạng F
18/2/13
5.654
13.861
113
Saigon & Dalat
Sedan đi OK, bình thường
Đi Phan rang thì có gì ặn chơi vậy bác chỉ cho em với !
Nói thật chứ ghé Phan Rang chẳng biết làm gì nữa, buồn thiu. Gia đình đi chơi thì chỉ chạy ngang không dừng, còn đi công việc thì tối ghé cơm gà Khánh Kỳ, Phước Thành ăn xong ngồi cafe cho hết buổi tối.