Tập Lái
11/11/20
30
4
8
37
Hỏi đường đi Phan Thiết từ Sài Gòn
*Ảnh minh họa

Mọi người cho mình hỏi đi Phan Thiết từ Sài Gòn thì đi đường ven biển Bình Châu QL55 cảnh có đẹp không và đường có đẹp không? Mình đi gia đình nên chạy chậm ngắm cảnh, thấy đường này xa hơn QL1A chừng 40km.

Sẵn tiện cho em hỏi ở Phan Thiết ăn sáng chỗ nào sạch, ngon luôn ạ.

Hạng B2
1/8/17
165
778
93
45
Phan Thiết
Về đường đi thì hơi xấu so với QL1 nhưng xác định đi chậm ngắm cảnh thì cũng không ảnh hưởng gì nhiều, cảnh thì xấu đẹp tùy người. Xa hơn 40km nhưng ưu điểm là không bị phạt nguội nếu lỡ vi phạm.
Ăn sáng thì gợi ý cho anh quán cafe Bến Xưa - B16 Nguyễn Gia Tú, Phú Thuỷ, Thành phố Phan Thiết, Bình Thuận
Có món bánh canh ghẹ, tôm vỗ, tôm hùm khá độc đáo.

Đi tuyến QL55 hướng Bình Châu đẹp nhé bác chủ.
Nếu có time camping cũng là điều thú vị. Ở tuyến này, có trạm kiểm lâm bảo vệ rừng (ở ngoài bờ biển), ghé lại giao lưu , đón bình bình khá là phê,
cách đó còn có cái chợ hải sản nên đúng bài luôn
Nhà em hay đi hướng này về Sài Gòn, hơi xa hơn QL tý nhưng đi để thư giãn thành ra không lăn tăn nhiều về quãng đường.

Tập Lái
11/11/20
30
4
8
37
Về đường đi thì hơi xấu so với QL1 nhưng xác định đi chậm ngắm cảnh thì cũng không ảnh hưởng gì nhiều, cảnh thì xấu đẹp tùy người. Xa hơn 40km nhưng ưu điểm là không bị phạt nguội nếu lỡ vi phạm.
Ăn sáng thì gợi ý cho anh quán cafe Bến Xưa - B16 Nguyễn Gia Tú, Phú Thuỷ, Thành phố Phan Thiết, Bình Thuận
Có món bánh canh ghẹ, tôm vỗ, tôm hùm khá độc đáo.
Cảm ơn bạn. Mình đi tà tà từ 4h sáng chắc khoảng 8h tới ăn sáng luôn.

Tập Lái
11/11/20
30
4
8
37
Đi tuyến QL55 hướng Bình Châu đẹp nhé bác chủ.
Nếu có time camping cũng là điều thú vị. Ở tuyến này, có trạm kiểm lâm bảo vệ rừng (ở ngoài bờ biển), ghé lại giao lưu , đón bình bình khá là phê,
cách đó còn có cái chợ hải sản nên đúng bài luôn
Nhà em hay đi hướng này về Sài Gòn, hơi xa hơn QL tý nhưng đi để thư giãn thành ra không lăn tăn nhiều về quãng đường.
Mình có coi vài clip thấy đi QL1A xe đông mà chạy chụp giựt quá nên đi QL55 này chạy tà tà cho thoải mái.

Hạng B2
3/7/20
269
862
93
40
Cuối tuần rồi mình vừa đi theo cung đường như hình, đường rất dễ đi, mặt đường đẹp và cảnh cũng đẹp nha bác, còn 1 đoạn nữa mới tới Phan Thiết nhưng thiết nghĩ đường cũng đẹp, nên đi theo đường này hơn là QL1 nha bác

Hỏi đường đi Phan Thiết từ Sài Gòn

Hạng C
28/4/10
579
702
113
Sài Gòn
nếu đã xác định thích tà tà ngắm cảnh thì bạn cứ đi thẳng tới Bà Rịa rồi ra Lộc An (search tuyến đường TL44A 44B) để có thể chạy ven biển Hồ Tràm Hồ Cóc tương lai sẽ là một "thủ đô resort" mới của BRVT, sau đó cứ tiếp tục bám theo tuyến đường ven biển QL55 ra tới PT luôn (sẽ có 1 đoạn chừng chục cây hơi xấu khi đi ngang vùng trồng thanh long nhưng sedan vẫn đi được)

• Like
Reactions: duytn
Hạng B2
16/5/17
238
394
63
38
Em vừa đi phan thiết về.ra đi mình đi quốc lộ 1 xe rất đông.dù căn tốc độ rất cẩn thận nhưng vẫn bị dính phạt nguội chỗ gần hàm thuận.công an rượt theo để bắt 57/50.đường đó cam phạt nguội rất nhiều nên đi hết sức cẩn thận.ra về mình đi ql55 xa hơn tý nhưng được cái đường rộng.chạy sướng.vẫn có công an bắn nhiều đoạn nhưng ko sao.nói chung cứ ql55 mà chơi cho sướng

• Like
Reactions: Kenth Le and duytn
Hạng B2
11/12/20
328
377
63
Lái xe chậm rãi, hạ kính, mở cửa sổ trời. để 1 giỏ đồ ăn ở ghế sau, nhớ mang 1 bình trà giữ nhiệt thật thơm và một ít nước trái cây nước suối cho con.
Bác để cho con 1 bịch bánh, vợ một it bánh khô, trái cây, uống miếng trà, ngắm cảnh. Thong thả mà đi qua đoạn đường ven biển này.
Chúc bác không lăn tăn, mà tận hưởng hành trình.
Thân.