Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12
Re:Hỏi đường đi tắt từ Ngã ba dầu giây về SG

Atonio nói:
Sao chị không làm một em Papago hay Mio + Vietbando.cơm là đường nào cũng biết

Sau mấy cú kẹt xe kinh hoàng trên xa lộ HN nên đã Mua một em papago của ostuan le rồi , nhưng không có đường tắt tránh kẹt xe như mình mong muốn .
Cảm ơn tất cả các bác .

Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.416
113

Vậy thôi trả lại cho tuanle cái đó đi.

Hạng B2
9/5/09
353
1
0
37

Em thì chỉ nghĩ một điều: nếu có những con đường khác mà ngon hơn thì trục 1A và QL 20 chẳng kẹt như vậy! đường đi trị an cũng ok, nhưng từ ngã 3 trị an vào chừng 5km là đường hơi xấu, chưa kể mấy cây cầu đang làm.......

Hạng D
21/12/08
2.695
45.254
113

taythi nói:

e mới đi về bằng đường này, đúng như bác nói nhưng phà Cát Lái dạo này kẹt kinh khủng.
Còn chuyện CA, em cũng chạy 80-100 mặc dù bảng 40 nhưng công an thì gặp thường xuyên. sáng đi về lúc sáng là thấy có 2 chốt chặn mấy em tải luôn nên thông tin kg có CA chắc phải xem lại. E xém bị vịn.

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
151.541
113
www.phindeli.com

TL 769 bây giờ có CA rồi, bác nào hên thì ko gặp thôi.

Hạng C
13/3/08
506
4
18
53

Fernando Alonso nói:
hai cụ Toy chỉ kiểu này thì "chít" các bò cạp rồi:D:D:D

Bác xem lộ trình này nhé

Hỏi đường đi tắt từ Ngã ba dầu giây  về SG

http://www.caravanviet.co...0-den-20-6-2010/page32

viethorse;155435 nói:
Các bác nghiên cứu đường này xem thế nào ạ... đường rất vắng, khá đẹp, có nhiều cua quẹo làm nóng trước khi lên Cao Nguyên... Không cần qua QL-1, Biên Hòa, Dầu Giây...

1km đường "hơi xấu" không xi nhê gì với Sedan đâu ạ. Sáng hôm đó em cũng quất cung này.

Thỏ ngọc;155442 nói:
Đúng rồi Viethorse , 2 tuần trước nhà Thỏ cũng mới làm chuyến vi vu Đà Lạt bằng cung đường Viethorse chỉ .
Anh Bunny khoái quá - hơi giống offroad đoạn đi ngang khu vưc mỏ đá ( xã Thiện Tân ) , còn lại toàn đường nhựa tốt .
Lúc đi từ ngã ba Trị An vào Tl 767 xong rẽ TL 762 ra QL 20 ngay xã Quang Trung thì đường dài hơn đi QL 1 qua Dầu Giây : 10km
Lúc về từ ngã ba TL 762 đến đường Đồng Khởi ( BH ) : 50 km - dài hơn nếu đi đường ngoài 20 km .Nhưng chỉ mất 1 tiếng chạy xe - không lo kẹt xe, vượt phải , xxx, rất ít xe 4 bánh , 2 bánh , gần như có 1 mình mình chạy.
Nhưng lúc đi chắc phải đi QL1 vì bác Giuder đã đặt ăn sáng ở NH Hưng Phát rồi .
Tốt nhất lúc về , bảo đảm chạy phom phom như đi đường cao tốc :113:

hoangthanh_prado nói:
Em thì chỉ nghĩ một điều: nếu có những con đường khác mà ngon hơn thì trục 1A và QL 20 chẳng kẹt như vậy! đường đi trị an cũng ok, nhưng từ ngã 3 trị an vào chừng 5km là đường hơi xấu, chưa kể mấy cây cầu đang làm.......

Route trên em đi rất ngon ạ nên mới recommend các bác ạ.
Đi từ Đà Lạt về trên QL20 thì rẽ phải ở ngã ba với QL762 (ngã ba này cách ngã tư Dầu Giây chừng 6.5-7km).
Trên đườn hiện không có cây cầu nào đang làm... Chỉ có 1 tí đường gần khu mỏ đá thì hơi xóc và bụi. Còn lại thì tuyệt đẹp!
Đảm bảo bác nào đã đi rồi thì không muốn qua QL1 luôn!

Last edited by a moderator:
Hạng D
6/7/09
1.951
1.046
113

Fernando Alonso nói:
hai cụ Toy chỉ kiểu này thì "chít" các bò cạp rồi:D:D:D

Bác xem lộ trình này nhé

http://www.caravanviet.co...0-den-20-6-2010/page32

viethorse;155435 nói:
Các bác nghiên cứu đường này xem thế nào ạ... đường rất vắng, khá đẹp, có nhiều cua quẹo làm nóng trước khi lên Cao Nguyên... Không cần qua QL-1, Biên Hòa, Dầu Giây...

1km đường "hơi xấu" không xi nhê gì với Sedan đâu ạ. Sáng hôm đó em cũng quất cung này.

Thỏ ngọc;155442 nói:
Đúng rồi Viethorse , 2 tuần trước nhà Thỏ cũng mới làm chuyến vi vu Đà Lạt bằng cung đường Viethorse chỉ .
Anh Bunny khoái quá - hơi giống offroad đoạn đi ngang khu vưc mỏ đá ( xã Thiện Tân ) , còn lại toàn đường nhựa tốt .
Lúc đi từ ngã ba Trị An vào Tl 767 xong rẽ TL 762 ra QL 20 ngay xã Quang Trung thì đường dài hơn đi QL 1 qua Dầu Giây : 10km
Lúc về từ ngã ba TL 762 đến đường Đồng Khởi ( BH ) : 50 km - dài hơn nếu đi đường ngoài 20 km .Nhưng chỉ mất 1 tiếng chạy xe - không lo kẹt xe, vượt phải , xxx, rất ít xe 4 bánh , 2 bánh , gần như có 1 mình mình chạy.
Nhưng lúc đi chắc phải đi QL1 vì bác Giuder đã đặt ăn sáng ở NH Hưng Phát rồi .
Tốt nhất lúc về , bảo đảm chạy phom phom như đi đường cao tốc :113:

Cung này có vẻ bổ dưỡng hơn à nha, hôm nào em phải thử mới được.

Hạng D
19/12/08
1.717
98
48
Tp. HCM

em cũng sắp đi Đà Lạt tuần sau mà chưa biết nên đi đường nào cho đỡ kẹt xe

Hạng C
13/3/08
506
4
18
53

Nếu đi chiều HCM-Đà Lạt thì khi qua cầu Hóa An các bác nên hỏi đường khi gặp mấy cỗ quẹo cho chắc ăn. Vì có vài chỗ có chỗ quẹo và giao lộ dễ làm mình đi sai đường lắm đó (Nếu ở đầu này cứ hỏi đến Thủy điện Trị an hoặc KDL Đảo Ó - Đồng Trường thì ngta chỉ sẽ dễ hơn)