Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12
Chào các oser

Mình đang có công việc nên phải liên tục đi lên madagui , Bảo lộc
Các bác up cho mình đường tắt tránh kẹt xe với ạ . Cho bãn đồ càng tốt ạ )
Bữa trước được 1 bác trong os dẫn đường đi tắt ( qua rừng cao su để về long Thành )
Và một bác chỉ tiếp cho đường tắt vào Quận 9 qua Q 2 .. mà đi 1 lần quên mất tiêu

Hôm qua chạy từ madagui về TP với đoạn đường 150 km mất 5g30 phút .. kinh hoàng vì kẹt xe
Cảm ơn tất cả các bác .

Hạng F
9/8/09
6.395
68.536
113
TFC
xaydungquocgia.com
Đường từ Nghĩa trang liệt sĩ về thì em nhắm được ạ:
Hướng cầu Đồng Nai về đến Nghĩa trang liệt sĩ quẹo trái ngay đèn xanh, đèn đỏ, thẳng vô có ngã 3 ( có 2 thùng khuy chắn đường)--> rẽ phải---> đến ngã 3 Nguyễn Xiển thì quẹo phải theo Ng_Xiển, tiếp tục quẹo phải về Nguyễn Duy Trinh, đi dọc theo Ng_Duy Trinh, đến ngã 3 giao với Nguyễn Thị Định thì rẽ trái để về cầu Phú Mỹ.

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
Từ ngã 3 Dầu Giây đi đến Long Thành thì em biết đường đi, còn bản đồ thì bác TL769 như trong hình + bác cứ theo đường lớn đi là tốt nhất + dùng Miệng Map là OK

Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.410
113
Re:Hỏi đường đi tắt từ Ngã ba dầu giây về SG

Đi từ dalat về tới ngả 4 dầu giây. Đừng rẽ phải theo QL1 mà bác cứ đi thẳng qua luôn và cứ đi hoài 1 đường duy nhất là tới long thành. Có bảng hướng dẩn nên rất dể đi, ko cần bản đồ cũng đi được. dường này qua lô cao su nên rất tiện nếu muốn đi wc

Last edited by a moderator:
Hạng B2
27/8/07
269
46
28

hai cụ Toy chỉ kiểu này thì "chít" các bò cạp rồi:D:D:D

Bác xem lộ trình này nhé

Hỏi đường đi tắt từ Ngã ba dầu giây  về SG

http://www.caravanviet.co...0-den-20-6-2010/page32

viethorse;155435 nói:
Các bác nghiên cứu đường này xem thế nào ạ... đường rất vắng, khá đẹp, có nhiều cua quẹo làm nóng trước khi lên Cao Nguyên... Không cần qua QL-1, Biên Hòa, Dầu Giây...

1km đường "hơi xấu" không xi nhê gì với Sedan đâu ạ. Sáng hôm đó em cũng quất cung này.

Thỏ ngọc;155442 nói:
Đúng rồi Viethorse , 2 tuần trước nhà Thỏ cũng mới làm chuyến vi vu Đà Lạt bằng cung đường Viethorse chỉ .
Anh Bunny khoái quá - hơi giống offroad đoạn đi ngang khu vưc mỏ đá ( xã Thiện Tân ) , còn lại toàn đường nhựa tốt .
Lúc đi từ ngã ba Trị An vào Tl 767 xong rẽ TL 762 ra QL 20 ngay xã Quang Trung thì đường dài hơn đi QL 1 qua Dầu Giây : 10km
Lúc về từ ngã ba TL 762 đến đường Đồng Khởi ( BH ) : 50 km - dài hơn nếu đi đường ngoài 20 km .Nhưng chỉ mất 1 tiếng chạy xe - không lo kẹt xe, vượt phải , xxx, rất ít xe 4 bánh , 2 bánh , gần như có 1 mình mình chạy.
Nhưng lúc đi chắc phải đi QL1 vì bác Giuder đã đặt ăn sáng ở NH Hưng Phát rồi .
Tốt nhất lúc về , bảo đảm chạy phom phom như đi đường cao tốc :113:

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

Cảm ơn các bác .Khoản nhớ đường là cự tệ với mình , hôm nay in ra luôn để chuẫn bị hành quân tiếp . Ôi giao thông

Hạng D
14/11/08
1.908
560
113
Biên Hoà

Chị Hocap biết trung tâm Huyện Trảng Bom ko? Chị tới ngã tư đèn xanh đèn đỏ lớn nhất ở đó, hỏi đường đi Sóc Lu, chạy thẳng theo đường đó ra đường 20 cách Dầu Giây khoảng 20km, chỗ này gọi là Gia Kiệm (ngay nhà thờ Minh Đức). Con đường này khá đẹp, rộng rãi và vắng người, tuy nhiên gần đây có một số xe tải né trạm Dầu Giây chạy vào làm hư hỏng 1 số chỗ, nhưng sedan vẫn đi vô tư. Chúc chị đi vui vẻ.

Hạng B2
14/1/09
203
61
28
SÀI GÒN

Bạn đi qua chợ sặt , qua mũi tàu . gặp ngã 3 bên tay trái , rẽ trái đi hết đường gặp ngã 3 rẽ phải sau đó cứ đi thẳng hoài , qua thủy điện Tri an hỏi đường đi sóc lu ra Gia Kiệm .
Đường này lúc trước tôi hay đi Long khanh , đường vắng uốn lượn rất đẹp ko bị kẹt , ko có xxx . bây giờ ko biết thế nào .

Hạng D
14/11/08
1.908
560
113
Biên Hoà

Đường bác hướng dẫn xa lắm bác ơi, lại phải qua 1 trạm thu phí tốn 6000 đ nữa, bác cứ đi thẳng tới Trảng Bom quẹo vô đường đi Sóc Lu là ổn đừng đi qua Trị An làm gì, xa lắm.
newlinhtran nói:
Bạn đi qua chợ sặt , qua mũi tàu . gặp ngã 3 bên tay trái , rẽ trái đi hết đường gặp ngã 3 rẽ phải sau đó cứ đi thẳng hoài , qua thủy điện Tri an hỏi đường đi sóc lu ra Gia Kiệm .
Đường này lúc trước tôi hay đi Long khanh , đường vắng uốn lượn rất đẹp ko bị kẹt , ko có xxx . bây giờ ko biết thế nào .

Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.410
113

Vậy chắc qđi đường ngã 3 cây gáo hả báo