Hạng C
14/4/13
646
230
43
Hỏi đường đi thác Voi-Lâm Đồng từ Sài Gòn

Nằm ở vùng ngoại ô Đà Lạt, thác Voi nhiều năm trở lại đây trở thành điểm đến du lịch hấp dẫn. Nhờ các bác chỉ giúp đường vào thác Voi, Nam Ban đi từ SG với ạ.

Xin cảm ơn trước !

*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng B2
30/4/15
419
498
63
Bác đi QL20 đến đầu đường cao tốc Liên Khương (sau khi qua vòng xoay khoảng vài chục m) bác chú ý quẹo trái vào QL27 (hướng đi Dak Lak) đi thẳng khoảng 9km rồi bác quẹo phải vào đường DT725 tiếp tục đi thẳng khoảng 9km nữa quẹo trái vào sẽ thấy khu du lịch thác Voi.
Cách 2-3 tuần em đi qua thác Voi 1 lần nên thấy cung đường này dễ đi và mặt đường cũng khá OK. Có 1 vài đoạn trên đường QL27 đang mở rộng thêm nên hơi gồ ghề chút nhưng đi vẫn tốt.
Lưu ý: trước khu du lịch thác Voi đang làm lại đường và hệ thống thoát nước nên sẽ hơi khó tìm chỗ đậu xe oto, bác có thể chạy lên chút khoảng vài chục m ghé chùa Linh Ấn đậu xe cũng dc sẵn tham quan chùa luôn, chùa nổi tiếng có tượng phật bà lớn nhất VN.

Google map từ ngã tư Dầu Giây đến thác Voi theo cung đường em chỉ ở trên:
Google map

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
14/4/13
646
230
43
Bác đi QL20 đến đầu đường cao tốc Liên Khương (sau khi qua vòng xoay khoảng vài chục m) bác chú ý quẹo trái vào QL27 (hướng đi Dak Lak) đi thẳng khoảng 9km rồi bác quẹo phải vào đường DT725 tiếp tục đi thẳng khoảng 9km nữa quẹo trái vào sẽ thấy khu du lịch thác Voi.
Cách 2-3 tuần em đi qua thác Voi 1 lần nên thấy cung đường này dễ đi và mặt đường cũng khá OK. Có 1 vài đoạn trên đường DT725 đang mở rộng thêm nên hơi gồ ghề chút nhưng đi vẫn tốt.
Lưu ý: trước khu du lịch thác Voi đang làm lại đường và hệ thống thoát nước nên sẽ hơi khó tìm chỗ đậu xe oto, bác có thể chạy lên chút khoảng vài chục m ghé chùa Linh Ấn đậu xe cũng dc sẵn tham quan chùa luôn, chùa nổi tiếng có tượng phật bà lớn nhất VN.

Google map

View attachment 2355850
Thanks bác đã hướng dẫn chi tiết.

Hạng D
16/10/06
1.547
10.123
113
sites.google.com
Google map bây giờ khá chuẩn, cứ theo google mà đi nha! Nếu đi thác thì nên đi thác pongour to đẹp và thác datan la chơi trược máng, thác dambri cũng tạm. Thác voi lên xuống khá cực mà cũng ko có gì đặc sắc.

• Like
Reactions: Dangtuan46
Hạng F
18/2/13
5.654
13.861
113
Saigon & Dalat
Cách 2-3 tuần em đi qua thác Voi 1 lần nên thấy cung đường này dễ đi và mặt đường cũng khá OK. Có 1 vài đoạn trên đường QL27 đang mở rộng thêm nên hơi gồ ghề chút nhưng đi vẫn tốt.

Google map

View attachment 2355850
Bổ xung thêm là 725 từ QL27 ngã 3 cửa rừng rẽ vào chạy cho đến Nam Ban khá vắng, đường nhỏ và cũ, không tốt lắm nhưng sedan vẫn chạy tốt. Cạnh thác Voi là chùa Linh Ẩn để xe thoải mái, tham quan chùa, và nếu thích có thể vào lòng tượng Phật đi bậc thang lên cao, ngắm thác Voi phía dưới.

Các bậc thang bằng đá đi xuống thác khá trơn trượt và dốc, các cô nên mang sneaker cho dể đi, và cũng nên tránh mặc váy ngắn tội các anh phía dưới thác đi lên.

Chạy qua khỏi chùa chút nữa có quán Tài Phát ăn được.

Hạng C
14/4/13
646
230
43
Bổ xung thêm là 725 từ QL27 ngã 3 cửa rừng rẽ vào chạy cho đến Nam Ban khá vắng, đường nhỏ và cũ, không tốt lắm nhưng sedan vẫn chạy tốt. Cạnh thác Voi là chùa Linh Ẩn để xe thoải mái, tham quan chùa, và nếu thích có thể vào lòng tượng Phật đi bậc thang lên cao, ngắm thác Voi phía dưới.
View attachment 2357889View attachment 2357891
Các bậc thang bằng đá đi xuống thác khá trơn trượt và dốc, các cô nên mang sneaker cho dể đi, và cũng nên tránh mặc váy ngắn tội các anh phía dưới thác đi lên.
View attachment 2357890
Chạy qua khỏi chùa chút nữa có quán Tài Phát ăn được.
View attachment 2357888
Cảm ơn bác Sáu !

Hạng D
24/4/17
1.893
1.521
138
34
Bác search đường đến Chùa Linh ấn là ra ngay mà