Hạng C
6/9/10
885
433
63
34
TP HCM
nếu vậy thì hè này đi cam ranh cũng ổn. chở mấy nhóc đi ra đó nghỉ dưỡng tắm và ăn uống.
phan thiết biển ko thích, vũng tàu thì ăn uống ko thích mắc.
sg - vĩnh hảo nếu xong chắc 3-4 tiếng ha bác, xong đi thêm mấy trăm km ra cam ranh vậy bác.
Nói chung là đường cao tốc làm gần lại rất nhiều rồi bác... cứ đi vô tư đi...

• Like
Reactions: vistahome
Hạng C
6/9/10
885
433
63
34
TP HCM
Hôm rồi 2/5 mn chạy từ đèn đỏ An Phú đến hết cao tốc PT là 1h30' đúng tốc độ, nếu dk đường tốt không kẹt vì đông xe hay ... thì 100km CT Phan Thiet - Vinh Hảo với tốc độ 90km/h thì mất khoảng 1h10', và còn lại +100km QL1 Vĩnh Hảo Camranh với tốc độ TB 60-70km/h thì mất thêm 1h45-2h00. Vì vậy total SGN - NHA khoảng 4h50-5h00 là có thể nhể.
SG-Nha Trang 05 tiếng là khả thi cái em ngán nhất là liệu vỏ xe chịu nổi không thôi khi chạy cao tốc suốt và nắng miền Trung (Phan rang) nữa.

Hạng D
15/9/08
2.040
2.215
123
SG-Nha Trang 05 tiếng là khả thi cái em ngán nhất là liệu vỏ xe chịu nổi không thôi khi chạy cao tốc suốt và nắng miền Trung (Phan rang) nữa.
Bác lo sức chạy nổi hay ko...bao bác chạy liên tục chừng 1000km ko ăn thua gì vỏ xe..người ta làm tính hết rồi.........
P/s :Bên US mùa hè có bang nắng mà nhựa đường có thể mềm ra luôn á ....do vậy họ hay làm đường bằng Betong chứ ko phải nhựa đường

Hạng C
6/9/10
885
433
63
34
TP HCM
Bác lo sức chạy nổi hay ko...bao bác chạy liên tục chừng 1000km ko ăn thua gì vỏ xe..người ta làm tính hết rồi.........
P/s :Bên US mùa hè có bang nắng mà nhựa đường có thể mềm ra luôn á ....do vậy họ hay làm đường bằng Betong chứ ko phải nhựa đường
Em chạy xe cỏ bác ơi chạy liêu riêu 80km/h à mà ngán cái vỏ xe.. mới thay hôm đầu năm luôn mà tính em lo xa....

Hạng C
7/3/07
556
1.739
93
HCM
Hồi xưa mới mua xe có ông kia chạy xe lâu năm ổng chỉ chạy đường dài cứ tầm 2 tiếng nghỉ tí, lấy chai nước tưới vỏ xe cho mát bớt rồi chạy tiếp, em có làm theo vậy đúng 1 lần :)

• Like
Reactions: thichmexe
Tập Lái
15/11/18
13
22
3
Hehe trước hết em xin cảm ơn bác Mod đã edit thêm giúp em tấm hình vào thớt này của e. Và thứ 2 em xin cảm ơn, ghi nhận và lắng nghe các cmt ý kiến của các bác cho em. Sau khi đọc cmt và nhà em qđinh sẽ làm 1 chuyến vào 8/6 tới đây, cũng là để đi du lịch hè cũng là để trải nghiệm lái xe vài trăm km đường cao tốc sẽ ra sao . Nhân đây em cũng xin các bác cho ý kiến về các điểm ăn uống gia đình ở Nha Trang ạ em cảm ơn các bác nhiều ợ

Hạng B2
13/12/16
139
86
33
Đồng Nai
Hehe trước hết em xin cảm ơn bác Mod đã edit thêm giúp em tấm hình vào thớt này của e. Và thứ 2 em xin cảm ơn, ghi nhận và lắng nghe các cmt ý kiến của các bác cho em. Sau khi đọc cmt và nhà em qđinh sẽ làm 1 chuyến vào 8/6 tới đây, cũng là để đi du lịch hè cũng là để trải nghiệm lái xe vài trăm km đường cao tốc sẽ ra sao . Nhân đây em cũng xin các bác cho ý kiến về các điểm ăn uống gia đình ở Nha Trang ạ em cảm ơn các bác nhiều ợ
Mới có đề xuất mức phí nóng hổi 2 tuyến cao tốc Dầu Giây - Phan Thiết. Phan Thiết - Vĩnh Hảo đó Bác.

Hạng F
7/8/14
8.544
7.353
113
58
Hóng mức phí các đoạn cao tốc này, nếu cao quá thì cắn răng chịu chi thêm đoạn Dầu Giây Phan Thiết thôi, còn lại thì chui ra QL hoặc chui vô đường ven biển cho thoáng mà ít tốn hơn.

• Like
Reactions: DungKaKa