Hạng B2
18/10/13
113
55
28
bình dương
Gia đình mình muồn đi du lịch đà lạt 1 chuyến, nhưng thật sự mình chưa đi xa lần nào nên cũng rất lo, mình thì cũng thích tự lái xe đi 1 chuyến để lấy kinh nghiệm, đường xá thì mình không rành lắm.
Mình cần máy bác chỉ giúp mình đường dễ đi nhất có thể, chỗ nào hay gặp CSGT, cách đi đèo ở Đà Lạt (xe mình Morning Si AT 2016).
Đây là lần đầu tiên mình dám đi xa như vậy (Vũng tàu là xa nhất của mình), xin mấy Bác nhiệt tình giúp đỡ.

Hạng B2
18/10/13
113
55
28
bình dương
Đường bạn chỉ có lên cao tốc Liên Khương không bạn? Thời gian đi khoãng bao lâu? Có cần chú ý tới tốc độ trên đoạn nào không?

Hạng B2
23/9/11
479
752
93
Bình Dương
Đường bạn chỉ có lên cao tốc Liên Khương không bạn? Thời gian đi khoãng bao lâu? Có cần chú ý tới tốc độ trên đoạn nào không?
Có chứ bạn, mình đi 2b khoảng 7h rưỡi, bạn 4b thì chắc <7 tiếng. Vừa rồi đi đêm 12h đêm xuất phát ở Đại học bình dương nên cứ phóng vù vù thôi bạn à

Hạng C
11/3/11
769
647
93
Mình cùng ở tdm đã đi vài chuyến kinh nghiệm rút đc
Trong địa phận đồng nai từ biên hòa cho tới tân phú công an bắn tốc độ và bắt vượt . Lấn len rất nhiều đặc biệt có xe ôm canh me có khoảng 4 trạm trở trên ăn rất dày 1 chai trở lên có lúc làm việc giữa đêm khuya
Trong kdc nên chạy 40km. Ngoài kdc 65 70 là vừa . Biển báo đã gắn rõ ràng
Qua địa phận lâm đồng đường thoáng ít bắn tốc độ vì đường cho phép 80k dài dài
Thời gian đi khoảng 7 8 tiếng
Đèo đường rộng hạn chế vượt rất nguy hiểm của gấp khúc bóp kèn nhá đèn chú ý xe ngược chiều chạy ẩu nhất là xe khách. Lúc về đi tốc độ vừa phải ko rà thắng nhiều
Xe nhỏ máy yếu lên đèo nên tắt máy lạnh
Ra tp đà lạt chẳng có bóng dáng CA nào hết
E xin chia sẽ

• Like
Reactions: Tohoa and nta139
Hạng B2
14/7/14
160
137
43
37
Em cũng ở TDM cũng đang định đi ĐL đây. Nhưng chắc qua tết mới đi dc. Em hóng hình của Bác nha. À hôm nào rãnh mời cafe Bác nha

• Like
Reactions: Cutin2013
Hạng D
29/1/15
2.455
26.286
113
q11
cao tốc liên khương là tới đà lạt rồi bác. theo bác solo10487 chỉ là chính xác. qua dầu giây đi 45km là đc rồi chịu khó bò chút.