Tập Lái
4/5/07
31
0
6
Xin chào các Bác sắp tới em có chuyến đi đám cưới dài ngày đến Dak nông nhờ các Bác giup đỡ.

Lộ trình em sẽ đi như sau: Từ Tp.HCM (Hương lộ 2, Tân Phú), khởi hành khoảng 11 giờ trưa.
Xin các Bác cho ít kinh nghiệm về: Đoạn đường, hướng đi, các điểm chú ý có XXX, các địa điểm dừng chân (nằm võng uống Cafe), đoạn đường xấu. Vì em là dân ở tỉnh và là tai lái mới cầm xe đi khoảng trên 1 năm thôi, mong các Bác thông cảm và tận tình hướng dẫn.
Em xin chân thành cảm ơn.:)

Hạng B1
9/8/11
74
3
0
Duong rat xau, xx lam rat cang, diem dung chan luc nao cung co 2 ben duong, thoi tiet lanh, co mua lien tuc.

Ps: dam cuoi Viet-Thom phai ko ? :)

Hạng B2
16/11/11
133
2
18
38
dalat
Đường từ Tp.HCM đến Đaknông có 2 đường chính để chúng ta lựa chọn :
1. Tp.HCM đi Bình Dương đến ngã ba Sở Sao đi thẳng về Huyện Chơn Thành - tỉnh Bình Phước (Quốc lộ 13) --> đến ngã tư Chơn Thành thì rẽ về hướng tay phải về hướng thị xã Đồng Xoài (Quốc lộ 14) chạy theo đường 14 đến ngã tư Đồng xoài (Vòng xoay to ngay thị xã) thì ôm theo vòng xoay và chạy thăng theo huớng QL 14. Cứ tiếp tục chạy theo đường 14 sữ đến thị xã Gia Nghĩa _ tỉnh Đaknông. ( Đoạn đường dài khỏang 270Km). Đoạn đường này khá tốt, chú ý kẻo bị bắn tốc độ trên đoạn từ Bình Dương về Chơn Thành.
đường từ Tp.HCM Đi Đaknông là đi lên vùng núi nên có nhiều đoạn đường dốc cao và dài, và tầm nhìn bị khuất nên bác lái xe phải hết sức cẩn thận không được lấn đường xe chạy nguợc chiều.

Đoạn từ Bình Dương đi Chơn thành, đường chạy tốt, rộng, thoáng, rất dễ lấy tốc độ và cũng rất dễ vào tầm ngắm của các xxx đấy nha Bác. Còn đoạn từ Đồng xoài về tới Đăk Nông, nếu Bác đi ban đêm thì cũng ít xxx bác ạ. Nhưng đừng vì thế mà chủ quan chạy nhanh. Rất nhiều ổ trâu, voi và " bật cấp " nằm chờ bẫy Bác đấy. Em cũng hay đi đêm trên cung đường này nhưng vẫn bị dính đạn hoài ah.
- Chúc Bác có chuyến đi an toan và vui vẻ.

Chà bác này coi bộ giống em nà.Bà cả em dân Dak nông luôn,em ở Hương Lộ 2 luôn khà khà....Em đi về cũng nhiều nên khá rành đọan đường này.Chia sẽ cùng bác nhé
Hương lộ 2- Bình Long-Tân Kỳ Tân Quý-Trường Chinh-An Sương-Quốc lộ 1A-Ngã tư Bình Phước-Đai lộ Bình Dương-Sở Sao rẽ phải đi Quốc lộ 14-Phú Giáo-Đồng Xòai
Đọan này khá ổn đường rộng ít CSGT,quán xá nhiều
Tới vòng xoay Đồng Xòai bác rẽ phải đi Bù Đăng,đi khỏang 10 km thì làm đường khá xấu đến trạm dừng nghỉ Bù Đăng ,chỗ nghĩ chân khá tốt.Tiếp bác đi khỏang 60km nữa là tới Gia Nghĩa .Tới nhà bà cả em rùi qua đó em không rành lắm.
Thân,tết về hú em đi cho vui hen.
Chúc bác thượng lộ bình an.

Tập Lái
4/5/07
31
0
6
Chào Bác Tám may nệm, hôm trước em có ghé Bác may cái bộ nệm Innova và vô lăng bác may rất đẹp.
Xin đính chính với Bác em ở Tỉnh, ở Tân phú nhà của đứa em, còn đi Đak nông là đi đám cưới đứa cháu.

Xin chào Bác khi nào em mua xe xịn hơn sẽ ghé bác may nệm nữa nhé.
:)

Hạng B2
9/6/10
199
14
18
51
Thegioiauto.
Em cũng đi đường này hoài, nhiều đoạn đang sửa chữa ... rất xấu, mà mấy cha giao thông nhà mình mà sửa đường thì ... chờ tới con mấy chả lớn nối nghiệp luôn chưa chắc xong.