Tập Lái
31/3/19
9
5
3
41
Tp Hồ Chí Minh
hasorapro.com
Chào các bác, cuối tháng này mình có chuyến đi từ TpHCM đi Quảng Ngãi. Lần đầu đi cung đường đó nên không biết tình hình đường xá, xxx, tốc độ như thế nào.
Các bác đã đi thời gian gần đây cho mình xin chút thông tin, kinh nghiệm và cập nhật đường xá với ạ
Cảm ơn các bác. Chúc các bác vạn dặm bình an.

Attachments

Hạng F
1/8/12
5.714
5.729
113
TP HCM
Bác cứ theo QL1 mà đi. Không biết thời gian đi như thế nào, theo em ngày đầu Bác đi tới Phú Yên ngày hôm sau đi tới QN là ok. Bác cứ theo BB mà đi chie cần lưu ý những nơi thường xảy ra tai nạn hoặc khuất tầm nhìn thì họ gắn BB 60km/h.

Hạng F
20/9/14
6.376
13.956
113
TP HCM
Bác cứ theo QL1 mà đi. Không biết thời gian đi như thế nào, theo em ngày đầu Bác đi tới Phú Yên ngày hôm sau đi tới QN là ok. Bác cứ theo BB mà đi chie cần lưu ý những nơi thường xảy ra tai nạn hoặc khuất tầm nhìn thì họ gắn BB 60km/h.
SG - Tuy Hoà, đi vào ngày thường mất khoảng mấy tiếng vậy bác, nên nghỉ ăn trưa ở khúc nào, có trạm dừng nghỉ nào tốt không?...
Hỏi đường đi từ Tp HCM đi Tư Nghĩa, Quảng Ngãi

• Like
Reactions: Zuang Huy
Tập Lái
31/3/19
9
5
3
41
Tp Hồ Chí Minh
hasorapro.com
dọc đường ăn uống ngủ nghỉ nên lưu ý vị trí nào k bác ? mình định xuất phát 3h sáng tại Thủ Đức...

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
SG - Tuy Hoà, đi vào ngày thường mất khoảng mấy tiếng vậy bác, nên nghỉ ăn trưa ở khúc nào, có trạm dừng nghỉ nào tốt không?...
View attachment 2256515
Bác cứ tính từ Nha Trang ra Tuy Hoà khoảng 2 tiếng.
Mình đi trên xe có trẻ em tới Tuy Hoà >= 10 tiếng.
dọc đường ăn uống ngủ nghỉ nên lưu ý vị trí nào k bác ? mình định xuất phát 3h sáng tại Thủ Đức...
Do đi gần bà xã lo đồ ăn nên hay nghỉ ở quán võng, chỉ mua nước sôi và đồ uống.
Còn ăn quán thì hay ghé cơm gà, ít ăn đồ ăn khác.
Thấy quán Biển Vĩnh Hảo nhiều anh em OS có nhận xét tốt đó bác.

Hạng F
1/8/12
5.714
5.729
113
TP HCM
View attachment 2256515
Thường em đi mất khoảng 10g30 không tính thời gian nghỉ ăn trưa. Em dừng ngay quán ăn ven biển ở Cà Ná ăn trưa nghỉ ngơi khoảng 30’ hoặc nếu em đề pa sớm thì đi luôn ra Cam Ranh ăn trưa khoảng 13g. Chổ nhà hàng ở Cà Ná có bải biển sát bên nếu có trẻ nhỏ có thể tắm biển hoặc dạo chơi cho khuây khoả rồi lên đường đi tiếp, chổ này giá cả ok ăn uông ngon cơm thố, canh chua và cá thịt kho tộ là đủ sức đi tiếp tới PY.

• Like
  • Love
Reactions: bacai and jerjely
Hạng F
1/8/12
5.714
5.729
113
TP HCM
Bác tính đi 1 lèo tới QN luôn hay sao mà đi sớm thế? Nếu đi luôn 1 lèo là khoảng 800km Bác mất khoảng 16g lái xe, nếu đi 2 tài thì ok nhưng Bác sẽ chạy sáng sớm và tối thì phải cẩn thận. Bác phải nhớ câu: Nhất rạng đông nhì chạng vạng nhé vì thời điểm đó cơ thể của các Bác tài mõi mệt, buồn ngủ nên hay xảy ra va quệt lắm.

Hạng F
20/9/14
6.376
13.956
113
TP HCM
Thường em đi mất khoảng 10g30 không tính thời gian nghỉ ăn trưa. Em dừng ngay quán ăn ven biển ở Cà Ná ăn trưa nghỉ ngơi khoảng 30’ hoặc nếu em đề pa sớm thì đi luôn ra Cam Ranh ăn trưa khoảng 13g. Chổ nhà hàng ở Cà Ná có bải biển sát bên nếu có trẻ nhỏ có thể tắm biển hoặc dạo chơi cho khuây khoả rồi lên đường đi tiếp, chổ này giá cả ok ăn uông ngon cơm thố, canh chua và cá thịt kho tộ là đủ sức đi tiếp tới PY.

Cảm ơn bác....
Phải chỗ này không bác?....
Chỗ này cũng gần nhà hàng Vĩnh hảo, nghỉ trưa ở 2 chỗ này chắc là ok....

• Like
Reactions: bacai
Hạng F
1/8/12
5.714
5.729
113
TP HCM
View attachment 2257248

Cảm ơn bác....
Phải chỗ này không bác?....
Chỗ này cũng gần nhà hàng Vĩnh hảo, nghỉ trưa ở 2 chỗ này chắc là ok....
View attachment 2257252
Đúng rồi Bác điểm đó em đi miền Trung là em hay dừng nhất, vì lộ trình từ SG đi đến đó là ngay giờ cơm luôn. Xe đậu có mái che mát mẽ ăn cơm xong cho bọn trẻ chơi đùa 1 lúc còn mình thì nằm võng vài phút rồi lên đường.

Hạng F
20/9/14
6.376
13.956
113
TP HCM
Đúng rồi Bác điểm đó em đi miền Trung là em hay dừng nhất, vì lộ trình từ SG đi đến đó là ngay giờ cơm luôn. Xe đậu có mái che mát mẽ ăn cơm xong cho bọn trẻ chơi đùa 1 lúc còn mình thì nằm võng vài phút rồi lên đường.
khoái nhứt món nằm võng sau ăn trưa...