Hạng D
11/12/10
3.013
7.671
113
vios2011 nói:
Chao steven!
Gia dinh minh cung ra Phan Thien-Mui ne choi cuoi tuan nay, 15,16/10, minh dat phong o Tien Dat Resort (dang khuen mai do bac), minh o BR-Vtau, co gi bac tham gia voi gia dinh minh, chay theo duong bien cho no khoe bac oi, tham quan mui KeGa luon bac, duong tot lam:D:D
Em từ SG đi ngày 15-16, trên đường thiên lý gặp bác chắc vui lắm nè, chúc bác thượng lộ bình an nhé

Hạng D
11/12/10
3.013
7.671
113
syhungkts nói:
congduale nói:
steven_7789 nói:
vinhpapa nói:
Nghe nói có đường đi gần trạm thu phí QL 51 đi khỏe hơn qua Biên Hòa. Trước đây em đi đường qua Bà Rịa thấy đẹp và dễ đi. Mỗi tội hơi xa tí
em thấy các trưởng lão tư vấn nhiều về chỗ ăn/nghỉ, mà chưa thấy ai chỉ giúp lộ trình cho lái mới bọn em cả!!!
Pác vinhpapa chỉ giúp em đường đi chi tiết xíu được không ah?
Ví dụ em chạy tới Bà Rịa, rồi đi theo lộ trình nào nữa để tới Phan Thiết/Mũi Né?
Lái mới như em thật sự rất cần phác họa được đường hướng đến đích, trước khi khởi hành đó ah...
Đa tạ

Chào bác steven_7789.
Em lượm lặt rồi giúp bác tí nhé:
Đường gần nhất và cũng là dễ đi nhất: Nếu bác không đi vào giờ cao điểm đoạn từ Ngã 4 Tam Hiệp (Biên Hoà) > Trảng Bom > Dầu Giây.
Link bản đồ là đây ạ:
http://maps.google.com/ma...m&z=9&dirflg=d

Xa hơn khoảng gần 20Km: Để tránh kẹt xe (Đoạn Biên Hoà > Trảng Bom) nếu bác đi vào giờ cao điểm. Ngã 3 Vũng Tàu > Long Thành > TL769 > Dầu Giây.
Link bản đồ là đây ạ:
http://maps.google.com/ma...&z=18&dirflg=d

Còn xa tít mù khơi ....
, xa hơn đường tiêu chuẩn khoảng gần 50Km: Bác sẽ đi ngang qua Hồ Tràm, Hồ Cốc, LaGi, Khê Gà: Bác tha hồ mà dừng chân ngắm biển (Từ Bà Rịa > LaGi đường rất tốt và vắng xe, từ LaGi > Mũi Khê Gà đường tàm tạm, sau đó lại là đường vắng và tốt đến tận Phan Thiết > Mũi Né). Ngã 3 Vũng Tàu > Bà Rịa > Hồ Tràm > Khê Gà.
Link bản đồ là đây ạ:
http://maps.google.com/ma...&z=11&dirflg=d

Bác lưu ý giúp em: Em lấy mốc Saigon là từ Ngã 4 Hàng Xanh, còn mốc đến ở Phan Thiết là sau khi bác qua khỏi trạm thu phí (Phú Hải) khoảng 2,5Km bác sẽ gặp ngã 3 (Bùng binh), bác rẽ trái là đi Hòn Rơm-Mũi Né, bác đi thẳng là đi Mũi Né-Hòn Rơm .....
Đến ngã 3 này bác hỏi đường đi tiếp theo ý của bác nhé: mười mấy cây chuối nữa thôi là đến rồi bác ạ ....

Chúc bác và gia đình có chuyến đi vui vẻ, bình an .....

Thân.

Lưu một cái để dùng sau nè. Thanks Bác
Em mới đi xong (15-10) cung đường biển, phải nói đường Lagi đi xấu tệ, khuyên các bác cứ quốc lộ 1A phi cho nó lành

Hạng B1
22/8/11
55
0
0
congduale nói:
steven_7789 nói:
vinhpapa nói:
Nghe nói có đường đi gần trạm thu phí QL 51 đi khỏe hơn qua Biên Hòa. Trước đây em đi đường qua Bà Rịa thấy đẹp và dễ đi. Mỗi tội hơi xa tí
em thấy các trưởng lão tư vấn nhiều về chỗ ăn/nghỉ, mà chưa thấy ai chỉ giúp lộ trình cho lái mới bọn em cả!!!
Pác vinhpapa chỉ giúp em đường đi chi tiết xíu được không ah?
Ví dụ em chạy tới Bà Rịa, rồi đi theo lộ trình nào nữa để tới Phan Thiết/Mũi Né?
Lái mới như em thật sự rất cần phác họa được đường hướng đến đích, trước khi khởi hành đó ah...
Đa tạ

Chào bác steven_7789.
Em lượm lặt rồi giúp bác tí nhé:
Đường gần nhất và cũng là dễ đi nhất: Nếu bác không đi vào giờ cao điểm đoạn từ Ngã 4 Tam Hiệp (Biên Hoà) > Trảng Bom > Dầu Giây.
Link bản đồ là đây ạ:

Xa hơn khoảng gần 20Km: Để tránh kẹt xe (Đoạn Biên Hoà > Trảng Bom) nếu bác đi vào giờ cao điểm. Ngã 3 Vũng Tàu > Long Thành > TL769 > Dầu Giây.
Link bản đồ là đây ạ:

Còn xa tít mù khơi ....
, xa hơn đường tiêu chuẩn khoảng gần 50Km: Bác sẽ đi ngang qua Hồ Tràm, Hồ Cốc, LaGi, Khê Gà: Bác tha hồ mà dừng chân ngắm biển (Từ Bà Rịa > LaGi đường rất tốt và vắng xe, từ LaGi > Mũi Khê Gà đường tàm tạm, sau đó lại là đường vắng và tốt đến tận Phan Thiết > Mũi Né). Ngã 3 Vũng Tàu > Bà Rịa > Hồ Tràm > Khê Gà.
Link bản đồ là đây ạ:

Bác lưu ý giúp em: Em lấy mốc Saigon là từ Ngã 4 Hàng Xanh, còn mốc đến ở Phan Thiết là sau khi bác qua khỏi trạm thu phí (Phú Hải) khoảng 2,5Km bác sẽ gặp ngã 3 (Bùng binh), bác rẽ trái là đi Hòn Rơm-Mũi Né, bác đi thẳng là đi Mũi Né-Hòn Rơm .....
Đến ngã 3 này bác hỏi đường đi tiếp theo ý của bác nhé: mười mấy cây chuối nữa thôi là đến rồi bác ạ ....

Chúc bác và gia đình có chuyến đi vui vẻ, bình an .....

Thân.

Sáng mai em đi PT nên lục cái thớt này lên nhờ các bác giúp em cái giải pháp thứ 2 trên đây có còn ok ko? (đi QL51, TL769, Dau Giay, ...) ??
Cám ơn các bác nhiều :D

Hạng B1
22/8/11
55
0
0
Báo cáo các bác bữa trước em đi về theo tuyến SG-QL51-TK769-Dầu Dây-QL1.... rất tốt. Chú ý TL769 gần Long Thành có xxx đứng bắt lấn tuyến cả 2b+4b...