Chào cả nhà,
em dự định cuối tuần này đi cùng vợ cả và vơ 2 ra Mũi Né chơi 1 chuyến,nhưng lại không rành đường đi...nên mạo muội mở topic này để các cao thủ thường hay ngao du sơn thủy chỉ giáo giúp em, và cũng để đó cho các ae OS khác cần thì tham khảo luôn ah...
Đa tạ cả nhà nhiều nhiều...:D

Hạng D
30/4/11
1.331
707
143
Nghe nói có đường đi gần trạm thu phí QL 51 đi khỏe hơn qua Biên Hòa. Trước đây em đi đường qua Bà Rịa thấy đẹp và dễ đi. Mỗi tội hơi xa tí

Hạng B2
3/10/11
397
73
28
Em cũng có nhu cầu giống bác steven_7789, mong các bác chỉ giúp! Càng cụ thể càng tốt các bác nhé vì em cũng là tài mới. Thí dụ như đi đường nào? nếu đi đường đó thì có những lưu ý gì để an toàn?...

Last edited by a moderator:
vinhpapa nói:
Nghe nói có đường đi gần trạm thu phí QL 51 đi khỏe hơn qua Biên Hòa. Trước đây em đi đường qua Bà Rịa thấy đẹp và dễ đi. Mỗi tội hơi xa tí
em thấy các trưởng lão tư vấn nhiều về chỗ ăn/nghỉ, mà chưa thấy ai chỉ giúp lộ trình cho lái mới bọn em cả!!!
Pác vinhpapa chỉ giúp em đường đi chi tiết xíu được không ah?
Ví dụ em chạy tới Bà Rịa, rồi đi theo lộ trình nào nữa để tới Phan Thiết/Mũi Né?
Lái mới như em thật sự rất cần phác họa được đường hướng đến đích, trước khi khởi hành đó ah...
Đa tạ

Hạng C
17/7/11
740
838
93
nếu lái mới thì cứ QL1A thẳng tiến bác ơi, bác cứ quan sát 2 bên đường về biển báo tốc độ và cấm vượt thì ok được 50% rồi, còn lại là tùy theo tình hình thực tế bác đi thôi, chú ý bắn tộc độ khúc Dầu Giây, Xuân Lộc....còn vô mũi né vừa qua trạm thu phí cũng coi chừng khúc cua quẹo và lên dốc có xxx canh "bắn" tiếp.

Hạng C
18/6/11
822
1.128
93
HCM city-Seven district
Nếu bác mới đi lần đầu thì cứ theo QL1A là dễ đi nhất, đoạn SG đến ngã ba Dầu Giây là đông, qua DG thì đường thoáng dễ đi nhưng bác nhớ để ý biển báo tốc độ, nếu không bị kẹt xe nhiều ở đoạn SG-DG thì khoảng 4-4,5 tiếng là tới MN. Bác có ĐT hoặc thiết bị GPS cầm tay cài Vietmap thì cứ đặt điểm đến là nơi bác nghỉ là nó sẽ dẫn bác đến nơi luôn, còn không bác search Google map hay vietbando nó cũng chỉ đường rất cụ thể. Khi đi trên đường bác chịu khó để ý các bảng chỉ đường là OK. Nói chung cứ đi theo QL1A là dễ nhất. Chúc bác và gia đình đi chơi vui vẻ.

Hạng B2
20/4/07
495
5
0
65
steven_7789 nói:
vinhpapa nói:
em thấy các trưởng lão tư vấn nhiều về chỗ ăn/nghỉ, mà chưa thấy ai chỉ giúp lộ trình cho lái mới bọn em cả!!!
Pác vinhpapa chỉ giúp em đường đi chi tiết xíu được không ah?
Ví dụ em chạy tới Bà Rịa, rồi đi theo lộ trình nào nữa để tới Phan Thiết/Mũi Né?
Lái mới như em thật sự rất cần phác họa được đường hướng đến đích, trước khi khởi hành đó ah...
Đa tạ

Chào bác steven_7789.
Em lượm lặt rồi giúp bác tí nhé:
Đường gần nhất và cũng là dễ đi nhất: Nếu bác không đi vào giờ cao điểm đoạn từ Ngã 4 Tam Hiệp (Biên Hoà) > Trảng Bom > Dầu Giây.
Link bản đồ là đây ạ:
http://maps.google.com/ma...m&z=9&dirflg=d

Xa hơn khoảng gần 20Km: Để tránh kẹt xe (Đoạn Biên Hoà > Trảng Bom) nếu bác đi vào giờ cao điểm. Ngã 3 Vũng Tàu > Long Thành > TL769 > Dầu Giây.
Link bản đồ là đây ạ:
http://maps.google.com/ma...&z=18&dirflg=d

Còn xa tít mù khơi ....
, xa hơn đường tiêu chuẩn khoảng gần 50Km: Bác sẽ đi ngang qua Hồ Tràm, Hồ Cốc, LaGi, Khê Gà: Bác tha hồ mà dừng chân ngắm biển (Từ Bà Rịa > LaGi đường rất tốt và vắng xe, từ LaGi > Mũi Khê Gà đường tàm tạm, sau đó lại là đường vắng và tốt đến tận Phan Thiết > Mũi Né). Ngã 3 Vũng Tàu > Bà Rịa > Hồ Tràm > Khê Gà.
Link bản đồ là đây ạ:
http://maps.google.com/ma...&z=11&dirflg=d

Bác lưu ý giúp em: Em lấy mốc Saigon là từ Ngã 4 Hàng Xanh, còn mốc đến ở Phan Thiết là sau khi bác qua khỏi trạm thu phí (Phú Hải) khoảng 2,5Km bác sẽ gặp ngã 3 (Bùng binh), bác rẽ trái là đi Hòn Rơm-Mũi Né, bác đi thẳng là đi Mũi Né-Hòn Rơm .....
Đến ngã 3 này bác hỏi đường đi tiếp theo ý của bác nhé: mười mấy cây chuối nữa thôi là đến rồi bác ạ ....

Chúc bác và gia đình có chuyến đi vui vẻ, bình an .....

Thân.