Hạng B2
27/5/09
489
4.095
93
Nơi ấy bình yên !!!
Hỏi đường HCM-Nha Trang-Quy Nhơn

Chào các bác, em định sáng ít hôm xuất phát đi Nha Trang, nghỉ 1 đêm rồi hôm sau tiếp Qui Nhơn.
Các bác cho em hỏi thăm đường xá ntn, chỗ nào bắn láo, bẫy mồi gì ko.
Xuất phát 4h sáng hay nên để 7h đi thì hơn.
Thanks các bác !!

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: camap2001
Hạng D
24/8/18
1.500
1.591
113
48
Quá đơn giản bác ạ: 600KM thì sáng chạy sớm chiều tới nơi mất tiêu rồi, bác nghỉ ngơi lại NT thì càng giản đơn hơn.
Đường QL1 thì theo biển báo chạy thôi bác, giờ họ đang làm gắt do cái 100 kia nên bác cẩn thận => tuyệt đối không chất cồn nhé, hôm bữa đi tất niên với bà xã mình - có món bò hầm rượu vang mình nhìn ngon quá mà phải ráng .... nhịn.
Người ngồi sau thắt dây seat-belt lại hết nha, khu vực qua Bình Thuận có một số điểm 60km/h cần lưu ý.
Nên xuất phát khoảng 5AM thì OK

Hạng C
26/10/17
608
608
93
42
Mình đang định mùng 3 tết về Nha Trang, đoạn qua cao tốc đến khu vực Đồng Nai - Bình Thuận bắn tốc độ kinh lắm, nhớ chú ý biển báo khu dân cư vì khu này trong hay ngoài khu dân cư cứ na ná nhau, đoạn sau em không rõ vì chưa đi tới. Mà mùng 3 đi không biết các chú còn núp bắn không các bác, nếu không chạy max cho sướng.

Hạng D
17/12/17
1.218
29.595
113
Mình đang định mùng 3 tết về Nha Trang, đoạn qua cao tốc đến khu vực Đồng Nai - Bình Thuận bắn tốc độ kinh lắm, nhớ chú ý biển báo khu dân cư vì khu này trong hay ngoài khu dân cư cứ na ná nhau, đoạn sau em không rõ vì chưa đi tới. Mà mùng 3 đi không biết các chú còn núp bắn không các bác, nếu không chạy max cho sướng.
Cứ chạy max xong đóng phạt là vô tư.

• Haha
Reactions: laimaybay1212
Hạng C
26/10/17
608
608
93
42
Cứ chạy max xong đóng phạt là vô tư.
Nói max cho vui vậy thôi, cái chính là canh biển báo nhức đầu quá thôi bác à, không có bắn thì mình chạy đều đều 70-80 cho khoẻ. Mà bác không góp ý được gì hay ho thì thôi, nói như bác thì em không cần đâu ạ.

• Like
Reactions: daiphu
Hạng C
19/5/17
557
36.209
93
Chú ý mấy cái biển báo kdc, zone 60 là ok, mình mới đi ca hay đứng bắn tốc độ ở đó đặt biệt đoạn bình thuận, hàm thuận nam, cẩn thận nữa là xe máy đi về rất đông lấn ra cả làn xe hơi

Hạng D
17/12/17
1.218
29.595
113
Nói max cho vui vậy thôi, cái chính là canh biển báo nhức đầu quá thôi bác à, không có bắn thì mình chạy đều đều 70-80 cho khoẻ. Mà bác không góp ý được gì hay ho thì thôi, nói như bác thì em không cần đâu ạ.
Nói như bác mới hay á, có bắn hay không thì cũng phải tuân thủ tốc độ chứ, ai lên đây tư vấn cho bác để vi phạm luật? Em nói vậy để bác nhột mà chạy đúng tốc, không lẽ bác muốn nghe tư vấn ngược lại?

• Like
Reactions: Latumi
Hạng C
26/10/17
608
608
93
42
Em chỉ hỏi có công an canh vào ngày mùng 3 không thôi, nếu không có chắc chắn mình đi cũng nhẹ đầu hơn, vì không phải lúc nào bác cũng đảm bảo 100% không phạm luật nhé, ví như bác chạy lâu cũng hơi mệt mà cái biển báo nó lại nằm hơi khuất hay bị xe nào đó làm khuất tầm nhìn không thấy thì cái này lỗi sơ suất chứ không phải cố tình phạm luật, đường VN nó cũng éo le lắm, biển báo ngoài dân cư với trong dân cư nhiều khi đường xá khung cảnh cũng chẳng khác nhau mấy, chưa kể nhiều biển có thể nằm những chỗ lái mới dễ bị bẫy nữa, cho nên em mới hỏi không có công an đi an tâm hơn, đỡ bị những lỗi ngớ ngẩn mất tiền không đáng. Bác không biết ngày tết có công an hay không thì thôi. Mấy thằng xe khách có công an hay không nó cũng chạy như ma đuổi gây tai nạn biết bao nhiêu kia kìa, còn bọn em xe con chở gia đình mấy ai chạy nhanh phạm luật mất an toàn đâu ạ.

• Like
Reactions: anhhung99vn
Hạng B2
26/3/09
104
2
18
48
Đường từ SG đi NT tương đối dễ đi, chỉ cần tuân thủ tốc độ thôi tầm 8 - 10 tiếng là tới NT không cần phải chạy quá làm gì. Riêng đoạn từ NT đi Quy Nhơn thì hơi khó 1 chút, do QL 1 đoạn qua Phú Yên Đường hơi xấu. Nhưng hầm qua Đèo Cả và đèo Cù Mông có rồi nên đi cũng rất nhanh không còn phải leo đèo nữa. Cứ từ từ mà đi, vừa đi vừa nghỉ cho khỏe vừa ngắm cảnh nữa, k có gì phải vội, đừng chạy quá tốc độ làm gìlỡ bị thổi mất vui.

Đi Sài Gòn-Quy Nhơn mệt nhất là đoạn SG-PT thôi bác, còn từ PT-Nha Trang hay Nha Trang-QN thì đa số là đường đôi có con lươn giữa, xe bác có speed limit thì cứ set 90 vô tư ko sợ bắn tốc độ. Riêng đoạn Nha Trang-QN thì đường hơi ổ gà 1 chút, chạy không cẩn thận xụp ổ hơi thốn. Gần tới Quy Nhơn bác rẽ vào QL1D đi đường Sông Cầu bao đẹp nhé, đừng đi QL1A, không qua đèo Cù Mông. Chúc bác thượng lộ bình an.
Hỏi đường HCM-Nha Trang-Quy Nhơn