Tập Lái
3/7/20
1
0
1
34
Hỏi đường HCM từ Sài Gòn - Kontum và từ Kontum - Quảng Bình

Các Bác cho em hỏi. Em muốn đi ô tô đi đường HCM (QL14) . Xuất phát 2 chặng
  • Chặng 1: Sài Gòn đi Kontum
  • Chặng 2: Kontum đi Quảng Bình
Vì lần đầu tiên đi QL14 nên em không biết gì cả. Nghe các anh các chú nói là cung đường này rất đem. Nên Làm ơn hướng dẫn cho em càng cụ thể càng tốt nha!

Em xin chân thành cám ơn...!!

*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng D
29/3/16
1.994
2.641
113
46
Mở Google map mà đi thôi bác. Đi để trải nghiệm mà

Hạng F
1/8/12
5.715
5.733
113
TP HCM
Bác đi như vậy cũng hợp lý
Chặng 1 550km mất khoảng 12g.
Chặng 2 590km mất khoảng 12g.
Em cũng thường đi như vậy cảnh đẹp đường khá tốt.

• Love
Reactions: jerjely
Hạng D
8/10/11
3.066
5.934
133
Đi đường 14 phải kiên nhẫn ko vượt ẩu đi đúng tốc độ quan sát biển báo cho kỹ, vietmaps đường này nó báo tốc độ cũng chính xác lắm nếu có a có xài Vietmaps thì có quên cũng đỡ.

Hạng B2
16/5/17
238
394
63
38
-Từ Sài Gòn đi kontum thì đường đẹp.khá đông xe.bảng 60 lấp ló sau cây khá nhiều nên cần để ý.đi đúng tốc độ và đừng vượt chỗ vạch liền thì ko khi nào bị thổi vào(đi rất nhiều lần chưa bị)
- từ kontum đi ra tới Đà Nẵng đường đèo không àh.đường cũng khá đẹp nhưng vắng.nhớ mang theo đồ ăn trên xe vì tìm chỗ ăn rất khó.đoạn này rất ít công an đứng nên chạy antoàn là được.đoạn từ Đà Nẵng qua Huế đường cũng đẹp nhưng đông xe.có mấy a cũng hay đứng nhưng chạy đúng thì ko khi nào bị thổi.

Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Mình mới đi hồi tết cung này. SG - Komtum em chả thấy gì khó đi, chú ý xxx dọc đường thôi (DakNong nhiều nhất), nên đi đường tránh TX buôn hồ & tránh pleiku, đường đẹp sẽ né được xxx ở Buôn Hồ.
KomTum đi Quảng Bình thì đi QL14 qua đèo lò xo xuống QL14B tới Đà Nẵng đi tiếp QB (đường đẹp), chỗ này chỉ có xxx ngay đoạn đèo lò xo (phía QN) em nhớ vậy.
Nếu bác khoái leo 1 mớ đèo nữa (dã man hơn lò xo) thì bác đi tiếp đường HCM thôi (QL14) thôi

• Like
Reactions: ab2cd3 and rongdoi
Hạng B1
29/5/17
52
27
28
38
Mình vừa đi SG-Kontum đầu tháng 07. Xuất phát 4h tránh kẹt xẹ khúc SG-BD chạy theo biển thì khoảng 18h sẽ đến Kontum (14 tiếng).
  • Ăn sáng phở chổ mấy quán người dân khi gần tới trạm dừng Phúc Lộc Thọ- Lúc này thưởng thức ly cafe với không khi mát mẻ Tây Nguyên. Đạp tiếp ăn trưa cơm gà trước khi tới Buôn ma thuột- Quán Cơm gà 52 khá ngon, cơm mềm gà ngon. Bụng no rồi đạp tiếp Komtum, mệt thì làm ly cafe nữa. Khúc đường BMT-Kontum đẹp ít biển hơn.
  • Đường thì biển báo, vạch kẻ rõ ràng, ko thấy chim mồi, cứ theo biển mà chạy thôi bác.