Hạng C
1/6/13
806
517
93
Bác nào đi qua cung đường này dạo gần đây cập nhật giúp anh em chút thông tin nhé. Định New year đi mà không biết bão lụt vừa rồi đường sá thế nào?

Nên đi nhánh Trường Sơn Đông hay đi qua đèo Violak?

Hỏi đường KonTum - Quảng Ngãi (tháng 12/2021)

*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng B2
16/5/17
238
394
63
38
Bữa giữa năm mình có đi.từ kon tum tới măng đen thì đường đẹp.từ măng đen xuống quảng ngãi đường khá xấu.ổ gà nhiều ko đi nhanh được.nên đi xe gầm cao.mang thêm đồ ăn vì mình 11h ở măng đen mà tới 2h chiều mới có quán ăn.núi rừng thì đẹp.mây trôi lững lờ.chỉ có đường ko đẹp.bữa cuối năm mình đi kon tum xuống đà nẵng qua đèo lò xo đường đẹp hơn nhiều.đi sướng hơn.

Hạng D
17/12/11
1.240
1.564
133
Mình vừa đi nhánh Trường Sơn Đông ngay bão hôm 28/11
Phải nói là khủng khiếp tưởng nằm ngủ qua đêm trên đỉnh đèo nhỏ dg 24B rồi
Sạt lỡ 3 chỗ ( 1 chỗ thì tầm 10cm ( ráng bò qua dc ) , đi thêm 5km thì gặp chỗ sạt lỡ thứ 2 ( 15cm ) ráng lấy đà phóng qua cũng qua dc . Đi thêm 5km nữa gặp điểm sạt lỡ 3 ( 25 cm ) hết qua dc :)) . Cuối cùng gặp 1 chiêc xe Pajero sport duy nhất trên núi ( của dân địa phương ) chỉ hướng đi nhỏ nhé điểm sạt lỡ 3 . Hú hồn cả Gia đình mừng húm

Sương mù ngay mùa bão phải nói là cách 5m ko tháy gì , cứ bám sường núi đi theo thoi
Ảnh chân em đi xuống lấy chân dẹp bớt bùn lầy cho xe qua
Phải nói là giờ sợ đi Đèo từ tuyến Quãng Ngãi về Măng Đen Kom Tum mùa mưa bão lắm rồi :(

Khuyên a đi Violet nhé

Attachments

Hạng C
23/7/13
500
11.852
93
Em hóng ké
Xin hỏi các anh giờ từ Quảng Ngãi đi Kon Tum, Gia Lai thì nên đi đường nào? Em đi SUV

Hạng C
1/6/13
806
517
93
Mình vừa đi nhánh Trường Sơn Đông ngay bão hôm 28/11
Phải nói là khủng khiếp tưởng nằm ngủ qua đêm trên đỉnh đèo nhỏ dg 24B rồi
Sạt lỡ 3 chỗ ( 1 chỗ thì tầm 10cm ( ráng bò qua dc ) , đi thêm 5km thì gặp chỗ sạt lỡ thứ 2 ( 15cm ) ráng lấy đà phóng qua cũng qua dc . Đi thêm 5km nữa gặp điểm sạt lỡ 3 ( 25 cm ) hết qua dc :)) . Cuối cùng gặp 1 chiêc xe Pajero sport duy nhất trên núi ( của dân địa phương ) chỉ hướng đi nhỏ nhé điểm sạt lỡ 3 . Hú hồn cả Gia đình mừng húm

Sương mù ngay mùa bão phải nói là cách 5m ko tháy gì , cứ bám sường núi đi theo thoi
Ảnh chân em đi xuống lấy chân dẹp bớt bùn lầy cho xe qua
Phải nói là giờ sợ đi Đèo từ tuyến Quãng Ngãi về Măng Đen Kom Tum mùa mưa bão lắm rồi :(

Khuyên a đi Violet nhé
Sạt lở là trên DT630 hay xuống dưới 24B vậy bạn?

Hạng C
1/6/13
806
517
93
Có ai có thông tin đường từ Măng Đen xuống Quảng Ngãi nên đi lộ trình nào không?

Hạng B2
22/9/18
160
258
63
58
Có ai có thông tin đường từ Măng Đen xuống Quảng Ngãi nên đi lộ trình nào không?
Qua Trường sơn đông xuống ba tơ nha A... QL 24 đang làm, khó đi lắm
Qua Trường Sơn Đông thì xuống Ba Tơ bằng đường nào? Nếu qua Trường Sơn Đông đã về đến Sơn Hà thì về thẳng Quảng Ngãi luôn chứ