Hạng B2
8/3/11
356
1.178
123
tóm tắt:
- sai gon- buon me thuot: đường tốt
- buon me- gia lai: hơi xấu từng đoạn từ buon hồ tới chư sê, nhưng đi OK
- gia lai - Kontum : Duong đẹp
- Kontum- mang đen: đường đi DDuoc, nhớ đi đèo mang đen mới, tuyệt đẹp
se úp ảnh sau

Attachments

Hạng B2
7/11/12
111
32
28
Hóng tường thuật chi tiết của bác. Em đang quan tâm thông tin đường sá và danh thắng Măng Đen.

Hạng D
16/12/12
2.042
2.182
113
39
Bình Dương
Hóng tin của bác. Đường măng Đen mới phải là đường tránh mới làm không bác? Em thấy trên google máp hình như từ Kon Tum xuống nằm bên trái đường cũ?

Hạng B2
8/3/11
356
1.178
123
Đường đèo mang den mới ( Ko đi đèo cũ nữa) ---> là đường đèo mới, tới gần đèo, có bảng chỉ đường , các bác cứ rẽ trái đi đèo mới, dài 12km ( đèo cũ 15km). Đường tuyệt đẹp, suốt tuyến có taluy nên rất an toàn, đường lớn gấp đôi đường đèo cũ.
từ Kontum tới măng đen khoảng 50km, đường đang làm, có đoan đã xong, có đoạn là đường cũ, có đoạn đã mở rông và đã đổ đá mi, có đoạn đường cũ khá xấu ( do làm đường mới Ko đi qua các đoan này). Có ít ổ gà, em đi gầm thấp vẫn OK. Chạy chậm mất khoảng 1h30. Từ mang đen về Kontum , em đi 1h( vì đổ đèo và đã quen đường .
từ gia lai----> Kontum đường đã xong, rất đẹp, e chơi toàn 90, 100 vì duong khá ít xe. Các bác lưu ý các xe chở cây và xe ben , chạy rất kinh!
Đường lên mang đen hai bên đường người dân tộc sống khá nhiều, các bác chạy kỹ và nhớ .... Bóp kèn nhiều nhiều ! ( vậy mà các anh í vẫn chạy giữa đường ! )
daklac. Bắn tốc độ ở chư sê và eadrang, đoạn này đường đang làm nhưng xxx vẫn tích cực . Nhất là ở eadrang , rất nhiều xe bị bắn ở đây.
tóm lại: từ SG lên Kontum đi OK, các bác gầm thấp chạy vô tư.
mai về em report chỗ ăn nghỉ luôn

Hạng B2
8/3/11
356
1.178
123
Hóng tin của bác. Đường măng Đen mới phải là đường tránh mới làm không bác? Em thấy trên google máp hình như từ Kon Tum xuống nằm bên trái đường cũ?
Là quốc lộ 24 từ Kontum đi mang đen đỏ bác, chỉ có 1 đường duy nhất này thôi

• Like
Reactions: Hcivic
Hạng D
16/12/12
2.042
2.182
113
39
Bình Dương
Đường đèo mang den mới ( Ko đi đèo cũ nữa) ---> là đường đèo mới, tới gần đèo, có bảng chỉ đường , các bác cứ rẽ trái đi đèo mới, dài 12km ( đèo cũ 15km). Đường tuyệt đẹp, suốt tuyến có taluy nên rất an toàn, đường lớn gấp đôi đường đèo cũ.
từ Kontum tới măng đen khoảng 50km, đường đang làm, có đoan đã xong, có đoạn là đường cũ, có đoạn đã mở rông và đã đổ đá mi, có đoạn đường cũ khá xấu ( do làm đường mới Ko đi qua các đoan này). Có ít ổ gà, em đi gầm thấp vẫn OK. Chạy chậm mất khoảng 1h30. Từ mang đen về Kontum , em đi 1h( vì đổ đèo và đã quen đường .
từ gia lai----> Kontum đường đã xong, rất đẹp, e chơi toàn 90, 100 vì duong khá ít xe. Các bác lưu ý các xe chở cây và xe ben , chạy rất kinh!
Đường lên mang đen hai bên đường người dân tộc sống khá nhiều, các bác chạy kỹ và nhớ .... Bóp kèn nhiều nhiều ! ( vậy mà các anh í vẫn chạy giữa đường ! )
daklac. Bắn tốc độ ở chư sê và eadrang, đoạn này đường đang làm nhưng xxx vẫn tích cực . Nhất là ở eadrang , rất nhiều xe bị bắn ở đây.
tóm lại: từ SG lên Kontum đi OK, các bác gầm thấp chạy vô tư.
mai về em report chỗ ăn nghỉ luôn
Ôi cảm ơn thông tin thật là bổ ích của bác. Nếu bác có đi hết tuyến ql24 cho em ít thông tin nha.

Hạng C
3/3/08
617
434
63
Buôn Hồ - Gia lai đường đang làm, đi vất vả chút, nhưng chạy ban ngày thì tốt hơn, ban đêm rất vất :)
Đèo Măng Đen: nhớ phải đi đường mới, đi đường cũ cực ráng chịu :) Vừa tết em từ QNgai vào đi nhầm mệt chết cha :(

Hạng B2
8/3/11
356
1.178
123
em cập nhật tiếp đường Kontum - Nha trang ( đi QL 26):
Từ kontum ---> nha trang: em đi theo QL 14, tới buôn hồ thì rẽ vào đường đi qua huyện Krong năng ( đoạn này 5km đầu hơi xấu nhưng vẫn chạy được ) ra tới QL 26 em rẽ về nha trang : đường rất tốt. khi ra gần tới QL 1A,( chưa tới TT ninh hoà) có 1 ngã 3, em rẽ phải đi QL 1A được luôn ( đường đi qua các nông trường trồng mía, rất vắng, đỡ phải bò trên QL 1A từ Ninh hoà ---> Nha trang) đi đường này nhanh hơn nhe các bác. đường không tốt lắm nhưng ko có ổ gà, chỉ có ít .... sóng trâu; chạy để massage mông thì ok) ra tới QL 1A, rẽ phải khoảng 10km là tới ngã 3 rẽ trái vào Nha trang.
sáng 9h em khõi hành từ kontum, chiều 5h tới nha trang. em chạy bình thường.
quán ăn gia nghĩa: quán tân tân . ở đây có món gà chiên nước mắm ăn ngon nhưng giá khá mắc . nhà em kêu nửa con gà chiên nó tính 300.000 đ
trên menu không để giá tiền, các bác nên hỏi giá cẩn thận trước khi kêu món

• Like
Reactions: Hcivic
Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
Cảm ơn bài chia sẻ hữu ích của bác chủ! Từ Kontum xuống Nha Trang theo cung đường bác chia sẻ là khoảng bao nhiêu km?

Tập Lái
30/10/14
26
15
3
50
Em cũng đang có kế hoạch đi Đà Nẵng Kontum Mang Đen Quang Ngai. Gạp
được thông tin của bác chủ thích quá. Bác cho e hỏi đoạn Măng Đen Quãng Ngãi có OK kg bác?