Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
Bác Thiết hoạt động dữ hén! Chúc bác hoàn thành sứ mạng tiếp theo này một cách vẻ vang!
Không biết đường KV-ĐL làm bao giờ mới xong nhỉ các bác?:cool:

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83
Trên đường về, mình sẽ " kiểm tra" đoạn đường này, rồi mới có thể...đoán được. Hcivic ơi !

Tập Lái
10/5/08
28
0
1
Cuối tuần này ( Chủ nhật) em cũng từ Dalat xuống Nha Trang, bác đi về thông báo sớm nha.

Hạng D
3/3/08
2.180
36
48
48
Vương Quốc Campuchia
Chiều tối hôm nay em xuất phát đi Nha trang, ngày 23/4 qua Đàlạt nhưng đang phân vân đường mới ( KV-ĐL) và đường cũ ( NT-Ql27B-Đèo D’Ran-ĐL). Bác nào có thông tin phản hồi nhanh giúp nhé.Em xin đa tạ 1 chầu café tại NT.
.Xe em 16c

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83
Lâu rồi mình không chạy đường 27B, nay nghe nói đã sửa ngon. Nhưng cũng nghe bác Phantan "đe"..."bắn 45". Nản quá !
Hồi trước đường này xấu, các biển báo bị dân tự do gỡ lấy "sắt vụn" gần hết tuyến đường. Nhưng không có "bắn". Nay đường tốt thì bắn 45...Chạy kiểu gì đây !?

Cách đây 1 tháng em từ Quy nhơn đi Bắc Ái có việc theo quốc lộ 27B. Em thấy đường rất tốt, nhưng hơi hẹp. Em đi về trong ngày nhưng không thấy xxx bắn tốc. Nếu bác đi sáng sớm hoặc lúc chạng vạng tối thì để ý mấy em bé dân tộc thiểu số chơi hoặc lưu thông trên đường.

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83
Đúng là QL27B có vài đoạn qua các xóm định cư của đồng bào dân tộc. Hồi trước, trẻ em nhiều nhưng rất thân thiện, chỉ đứng xa, vẫy chào xe...
Không biết hồi này thế nào.
Asia đã từng bị trẻ con dân tộc ở Khánh vĩnh bắn đá vỡ kính 1 lần rồi !

Tập Lái
18/3/10
25
0
0
QL 27B cách đây 2năm dịp 30/4 nghe nói đường Khánh Vĩnh bị lỡ đèo thế là phải đi đường này, ai dè thiệt tình ta nói ổ khủng long ma mút chứ không phải ổ voi nữa, xuống xe đi bộ còn nhanh hơn, không biết giờ sao rồi. Còn hôm Tết em đi đường mới đọan Khánh Lê Khánh Vĩnh thì không bị đá mà bị bụi, bụi khủng khiếp luôn, bữa nay làm tới đâu rồi không biết nữa.

O.S.P.D
31/12/03
936
23
28
56
HCMC
@ bác Thiết: tiếc là ra NT khg cafe cùng bác, ngày 20/4 em leo đèo lên DL từ 3h chiều, nói chung đoạn đang sửa chạy hơi cực chút nhưng Su APV của em chạy tốt khg vấn đề gì chỉ hơi bụi chút thôi, vì đường vắng xe nên khg bị kẹt xe ở các đoạn đang sửa. Asia của bác chắc là vô tư.

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83
garaao nói:
@ bác Thiết: tiếc là ra NT khg cafe cùng bác, ngày 20/4 em leo đèo lên DL từ 3h chiều, nói chung đoạn đang sửa chạy hơi cực chút nhưng Su APV của em chạy tốt khg vấn đề gì chỉ hơi bụi chút thôi, vì đường vắng xe nên khg bị kẹt xe ở các đoạn đang sửa. Asia của bác chắc là vô tư.

20/4 thì mới đây thôi. Có lẽ mình theo bác cho gần. Hồi trước, nhiều đoạn đường trên địa phận Lâm đồng chưa làm xong ,lầy lội cũng có mà bụi bặm cũng có. Hồi đó Asia cũng tới luôn. Chạy đường ngon vài năm,nghe đường xấu là ngại, chắc ai cũng vậy thôi !