Hạng C
11/5/13
533
1.161
93
Q7 TP.HCM
Thôi cung Tà Pứa xấu quá có bác nào chiến cung Đại Ninh gần đây nhất không? xin giúp cho thông tin để tết tây này mình lên ĐL

Hạng B2
24/12/12
147
159
43
Đoạn này là đoạn nào bác? Nếu đoạn qua đèo Tà Pứa thì em đi max chắc được 50, còn lại là bò 15~30. Có lúc đổ đèo em còn phải dậm thắng đứng hẳn để lượn né ổ gà ngay cái ngoặt cùi chỏ :(

Em xem đồng hồ thì Tà Pứa ngắn hơn QL20 khoảng 5km, tốc độ thì ngang nhau. Do đoạn đèo rất xấu, trời mưa thì xác định không nên đi vì rất dễ sụp ổ rất nguy hiểm. Đặc biệt, đã xuất hiện xxx ở đoạn Xuân Lộc trên DT713.

Ngày xưa em rất thích đi cung này do đường vắng, ít xe và không có xxx. Nhưng bây giờ đi lại thấy kinh quá bác à. Lời khuyên của em là nên né nó ra :)
Thế là vở mộng với cung đường này, nó vẩn xấu đoạn trước và sau đèo phải không Bác hay là xấu kéo dài thêm. Em định Tết Tây này đi lộ trình như Bác có điều đi thì Tà pứa còn về thì pl20. Thanks Bác đã cập nhật.
PS Nếu Tà pưa hư thì em vẩn có thể đi 713 nhưng còn hơn mấy chục km đến Tà pứa thì em quẹo trái đường đi ra ql20 ngay ngã 3 trường học Thanh Bình gần Thị xã Madagui. Tuyến này có một Threard hướng dẫn rất kỹ.

Chỉnh sửa cuối: