Hạng B2
22/12/14
230
735
93
Chào các Bác,
Từ Khánh Hòa đi Bình Định em nghe nói có đường tránh Đèo cả, đi theo đường Ven Biển, Bác nào đã từng đi confirm hộ em với xem đường tránh đấy sedan đi tốt không, có lưu ý đặc biệt gì không ạ
Tks các Bác.

Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113
vua lên đèo Cả , bên tay phải co ngã 3 rẻ đi vao cảng Vung Rô
chay theo đường này.... đến lúc gặp ngã 3 nữa ... thì đi theo tay trái ..... đây là đường ven biển ra đến sân bay Tuy Hòa, Phú Yên luôn
chịu khó xài map ..... để biết thêm chi tiết

• Like
Reactions: Prodixetho
Hạng B2
22/12/14
230
735
93
vua lên đèo Cả , bên tay phải co ngã 3 rẻ đi vao cảng Vung Rô
chay theo đường này.... đến lúc gặp ngã 3 nữa ... thì đi theo tay trái ..... đây là đường ven biển ra đến sân bay Tuy Hòa, Phú Yên luôn
chịu khó xài map ..... để biết thêm chi tiết
Tks Bác. Em có thấy google chỉ đường, ý em là đường này Sedan đi ổn không Bác, có xa hơn không và có gì lưu ý đặc biệt không vậy?

Tập Lái
18/1/10
43
320
53
Không có đường tránh Đèo Cả đâu Bác. Bác lên đến đỉnh đèo có cái ngã ba rẽ phải xuống Cảng Vũng Rô rẽ trái chạy thẳng hoài sẽ qua cầu mới Hùng Vương vào trung tâm TP Tuy Hoà, Bác tiếp tục đi thẳng Hủng Vương sẽ gặp lại QL1A ở km11 thì rẽ phải. E hay đi cung này do đoạn tránh Tp Tuy Hoà cúa Ql1A khá xấu

Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113
sedan đi ngon lành, chỉ có chổ ngã 3 vào vũng rô .... khoản 200 mét ....chưa biết là đã hoàn thiện hay chưa
Tks Bác. Em có thấy google chỉ đường, ý em là đường này Sedan đi ổn không Bác, có xa hơn không và có gì lưu ý đặc biệt không vậy?

• Like
Hạng B2
14/6/13
147
99
28
Chào các Bác,
Từ Khánh Hòa đi Bình Định em nghe nói có đường tránh Đèo cả, đi theo đường Ven Biển, Bác nào đã từng đi confirm hộ em với xem đường tránh đấy sedan đi tốt không, có lưu ý đặc biệt gì không ạ
Tks các Bác.
Nó thuộc dạng đẹp nhất Việt Nam,đi xong nghiền luôn.

Hạng B2
14/6/13
147
99
28
Theo em đây là đoạn đường biển đẹp nhất .Đi chụp hình mỏi tay

• Like
Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Trên đỉnh đèo Cả, chuẩn bị xuống đèo bên tay phải là ngã rẽ đi ngã ba Vũng Rô, đường thì ổn, hơi hẹp, chú ý xe xăng dầu nhiều, đến ngã ba rẽ trái là theo đường ven biển về sân bay Đông Tác nay là sân bay Tuy Hoà, qua cầu Hùng Vương vào nội thị. Cứ theo dường đó chạy thẳng ra đường 1 đi QN.

• Like
Hạng C
30/4/11
578
530
93
Sì phố
Bác thích thì đi trải nghiệm cảnh đẹp (từ Vũng Rô đến cầu Đà Nông), đường cũng đẹp luôn, nhưng thời gian thì chắc không nhanh bằng QL1 đâu. Đi QL1 thì bác cứ đi thẳng Nguyễn Tất Thành, QL1 cũ, khỏi tránh chi cho xấu.

• Like
Hạng C
11/10/09
904
732
93
HCM
Đèo cả tạm thời phân ra 2 đoạn:
- Khoảng 8-9 km từ Đại Lãnh đến đỉnh đèo là Ngã Ba Vũng rô; vì đường đèo dài, nhỏ nên hay kẹt xe, cũng không có đường nào khác.
- Khoảng 3-4 km từ đỉnh đèo xuống phía bắc; có thể tránh bằng cách đi đường ven biển, ngắm cảnh đẹp.

Vậy bác không thể tránh hẳn đèo được; phải đi hơn 2/3 hoặc hết toàn đèo thôi.

• Like