Hạng D
8/5/16
2.224
5.936
113
Hóng luôn! Oách dấu để tham khảo khi cần:)
Sẵn các bác cho hỏi đi du lịch bụi BMT vào thời gian nào trong năm là tốt nhất (cảnh đẹp, thời tiết thuận lợi, đặc sản nhiều)?

Hạng B2
23/9/11
479
752
93
Bình Dương
Hóng luôn! Oách dấu để tham khảo khi cần:)
Sẵn các bác cho hỏi đi du lịch bụi BMT vào thời gian nào trong năm là tốt nhất (cảnh đẹp, thời tiết thuận lợi, đặc sản nhiều)?
Du lịch Buôn ma thuột gần như bị bỏ hoang phế hết rồi nên đừng hy vọng gì thú vị ở BMT bác à, e đi cũng thời gian này năm ngoái xong đúng tệ. Nhưng nếu muốn đi cho biết bác có thể đi một số địa điểm như sau: trung tâm thì ghé bảo tàng, nhà đày, biệt diện bảo đại,.. đi ra xa trung tâm bác có thể ghé 3 thác đáng đi nhất trên BMT là Dray Nur, Dray sap, Gia Long và vài thác khác nữa nhưng chắc nhiu đó là đủ tuyệt đối đừng đi mấy hồ Lak, Eakao làm gì cho phí xăng. Bác cũng có thể đi Buôn đôn cho biết vào ăn gà nướng, cơm lam (cũng khá dc), cưỡi voi nếu thích (nhưng e thấy ko nên vì tàn nhẫn quá). Một chuyến đi 2 ngày 1 đêm e nghĩ đủ cho bác khám phá BMT rồi

Hạng B2
6/2/08
178
478
63
Từ Buôn Ma Thuột qua Đà Lạt theo quốc lộ 27 đường hẹp, tốt khi còn ơ địa phận Dák lắk. Bắt đầu qua địa phận Lâm Đồng, cụ thể là xã Dam- rông trước khi vào đèo chuối thì đường khá xấu, sedan đi hơi vất vả vì có nhiều ổ gà, ổ voi. Sau đó thì đường tốt hơn, nhưng là cung đường rất đẹp, nên đi

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
11/12/11
302
2.333
93
Đường đèo quanh co, ổ nhỏ ổ to, cũng đừng quá lo, có đi có tới.

Tập Lái
11/3/17
4
0
1
39
Dak lak
Mình đang muốn chạy xe 7 chỗ đi tư buon ma thuot tới đà lạt có bạn nào biết đường nào đẹp nhất chỉ mình với. Cam anh em !

Hạng B2
6/7/13
307
585
93
Em đào thớt này lên để hỏi thăm về tình hình đường xá từ Liên Khương - Buôn Mê Thuột theo QL27. Có bác nào mới đi cho ít thông tin ạ.