Hạng B2
2/2/15
204
109
43
Thứ 6 này em có việc về Phong Điền - Cần Thơ. Mong các bác hướng dẫn dùm em tình hình đường xá và lộ trình đường đi cụ thể từ Quận 6 ạ. Em chân thành cảm ơn.
Em đã xem bên google và Sygic nhưng hai cái để lộ trình khác nhau nhìn hoa mắt. Không biết tốc độ và xxx như thế nào. Mong được gíup đở.....

Hạng D
5/5/07
1.358
14.963
113
Vòng xoay Phú Lâm - Kinh Dương Vương - QL1 - Cao tốc Trung Lương - QL1 - Cần Thơ, đến bùng binh đầu TP Cần Thơ quẹo phải vào đường Võ Nguyên Giáp - Qua cầu Hưng Lợi quẹo trái vào đường 3/2 chạy đến đầu cầu Cái Răng có đường nhỏ xuống dạ cầu quẹo phải đi thẳng 1 đường dọc bờ sông là tới Phong Điền.
Cứ tà tà chạy lưu ý bảng tốc độ, CSGT Tiền Giang và Vĩnh Long không ăn bánh mì mà viết biên bản xuống nộp phạt sau nên chạy cẩn thận nha bác

• Like
Reactions: Tam_Duc
Hạng B2
29/1/14
342
338
63
e mới đi về hôm thứ 7 hình như là đường xuống bên hông dạ cầu Cái Răng đang sủa chửa cấm xe oto lưu thông. bác đi về Cần Thơ qua cầu hưng lợi đi thẳng 91b gặp ngã tư lớn rẻ trái Ng Văn Cừ nối dài về dể đi hơn ạh.
về miền tây chạy 2 lane thoải mái, Trung Lương về qua cầu Rượu có 2 cái cua vạch liền có chim đậu cành cây tránh cán lane vạch liền và cua Cái bè vạch liền. chạy đúng bảng, Cần Thơ cam đầy đường có phạt nóng lẫn nguội. Chú ý gần tới Cây lậy dang làm đường cho chạy 1 lane kẹt xe liên miên.

• Like
Hạng B2
2/2/15
204
109
43
Vòng xoay Phú Lâm - Kinh Dương Vương - QL1 - Cao tốc Trung Lương - QL1 - Cần Thơ, đến bùng binh đầu TP Cần Thơ quẹo phải vào đường Võ Nguyên Giáp - Qua cầu Hưng Lợi quẹo trái vào đường 3/2 chạy đến đầu cầu Cái Răng có đường nhỏ xuống dạ cầu quẹo phải đi thẳng 1 đường dọc bờ sông là tới Phong Điền.
Cứ tà tà chạy lưu ý bảng tốc độ, CSGT Tiền Giang và Vĩnh Long không ăn bánh mì mà viết biên bản xuống nộp phạt sau nên chạy cẩn thận nha bác
e mới đi về hôm thứ 7 hình như là đường xuống bên hông dạ cầu Cái Răng đang sủa chửa cấm xe oto lưu thông. bác đi về Cần Thơ qua cầu hưng lợi đi thẳng 91b gặp ngã tư lớn rẻ trái Ng Văn Cừ nối dài về dể đi hơn ạh.
về miền tây chạy 2 lane thoải mái, Trung Lương về qua cầu Rượu có 2 cái cua vạch liền có chim đậu cành cây tránh cán lane vạch liền và cua Cái bè vạch liền. chạy đúng bảng, Cần Thơ cam đầy đường có phạt nóng lẫn nguội. Chú ý gần tới Cây lậy dang làm đường cho chạy 1 lane kẹt xe liên miên.
Thật cảm ơn các bác đã tư vấn nhiệt tình.

Hạng C
8/7/14
928
1.295
93

Chuẩn rồi, nhưng gần hết Nguyễn văn Cừ bên tay trái có một cái chùa thì quẹo vào băng ngang qua chùa rồi đi tiếp vì đường NVC có 1 đoạn chưa giải tỏa được nên đi nhờ nhà chùa.

• Like
Hạng B2
2/2/15
204
109
43
Tối hôm qua mình mới về có vài cảm nhận muốn chia sẻ với các bác:
- Từ cầu Nhị Mỹ dến cầu Cổ cò đường đang làm xe chạy rất khó khăn cả hai hướng.....
- ..............
Chú ý: Cần thơ ngã ba lý tự trọng - Trần hưng đạo cắm oto quẹo phải vì cầu làm chưa xong

Chỉnh sửa cuối:
OSOM
23/4/07
9.165
10.192
113
Tối hôm qua mình mới về có vài cảm nhận muốn chia sẻ với các bác:
- Từ cầu Nhị Mỹ dến cầu Cổ cò đường đang làm xe chạy rất khó khăn cả hai hướng.....
- dạ cầu Cái Răng xe oto di bình thường.
Chú ý: Cần thơ ngã ba lý tự trọng - Trần hưng đạo cắm oto quẹo phải vì cầu làm chưa xong
Cảm giác ra sao khi tới cầu Cái Răng và gặp biển báo cấm ô tô ở đây (cả 2 chiều)?
hỏi đường từ Tp HCM về Phong Điền - Cần Thơ

• Like
Hạng B2
2/2/15
204
109
43
vậy là em bị dính rối... Ở đó có camera k bác....

OSOM
23/4/07
9.165
10.192
113
vậy là em bị dính rối... Ở đó có camera k bác....
Không có camera đâu, yên tâm đi. Cắm biển để thi công, giờ cơ bản xong cho xe chạy nhưng đơn vị thi công "quên" chưa tháo biển. 4B qua lại bình thường.

• Like
Hạng B2
2/2/15
204
109
43
Không có camera đâu, yên tâm đi. Cắm biển để thi công, giờ cơ bản xong cho xe chạy nhưng đơn vị thi công "quên" chưa tháo biển. 4B qua lại bình thường.

Vậy hình của bác lâu rồi phải k... chứ em chạy xe kỉ lắm. Hôm trước e đã nhìn dữ lắm đâu có thấy, để em xem lại cam hành trình. Thân