Hạng C
20/3/13
667
1.262
93
Cán ơn các bác đã tư vấn, lọ mọ rồi em cũng xuất phát, dự kiến là SG-HT-SG. Chuyến đi theo QL1, đoạn Huế - QB theo nhánh TSĐ. Chuyến về HT-Huế theo TST.
Ngày 1: SG-QN đi loanh quanh nên gần 700km, cũng khá phê. Bù lại đoạn Bàu Trắng chạy ngon, Vịnh Vĩnh Hy rất đẹp. Sau khi ra View attachment 2393552khỏi hầm Đèo Cả thì đường hơi xấu cho đến Quy Nhơn, ổ gà ổ trâu liên tục, cho dù có chạy chậm thì cũng sụp vài lần. Rất nhiều đoạn công nhân đang thảm nhựa hoặc dặm vá lại. Sau nữa tháng nữa chắc đi ngon lành.
TSĐ, TST đi gia đình ổn không bác? Còn lo sạt lở nữa không?

Hạng F
1/8/12
5.715
5.733
113
TP HCM
Trước bão đi ổn. Đợt này mình mới xuất phát vẫn chưa tới đường Trường Sơn. Đi xong sẽ review
Em định Tết này về quê Nam Định dự kiến khi đi QL1, khi về em đi lại tuyến TS Tây nghe báo chí viết TST đợt bảo vừa qua bị hư hỏng khá nhiều, không biết lúc Bác đi họ đã s/c xong chưa.
Nếu Bác có đi thì Bác cho em thông tin 2 tuyến TST và TSĐ nhé. Thanks Bác

Hạng B2
21/6/20
153
325
63
44
Chiều tối ngày 1 mình check in nghỉ ở Quy Nhơn. Mưa gió mịt mù.
Ngày 2: QN-ĐN đoạn từ Quy Nhơn đến Sa Huỳnh đường cũng còn nhiều ổ gà, không dám chạy nhanh, thành ra qua mấy trận CSGT an toàn, cũng có đoạn bị ngoắc lại kiểm tra giấy tờ rồi cho đi. Đoạn từ Sa Huỳnh trở đi thì đường đẹp, đi tốc độ 90 OK.

Hạng B2
21/6/20
153
325
63
44
Các bác chạy cao tốc ĐN-QN chú ý tốc độ nhé, đoạn đâu 100, khúc giũa 90, khúc cuối mới cho 120. Cuối cao tốc, ngay trạm thu phí là có CSGT chờ sẵn để vớt bác nào đạp ga quá phê.
Day 3: nghỉ ở Đà Nẵng. Resort lèo tèo vài khách. Mình được uograde cái Villas rộng mênh mông.

• Like
Reactions: Pha Hoang
Hạng B2
26/4/18
140
457
63
42
Các bác chạy cao tốc ĐN-QN chú ý tốc độ nhé, đoạn đâu 100, khúc giũa 90, khúc cuối mới cho 120. Cuối cao tốc, ngay trạm thu phí là có CSGT chờ sẵn để vớt bác nào đạp ga quá phê.
Day 3: nghỉ ở Đà Nẵng. Resort lèo tèo vài khách. Mình được uograde cái Villas rộng mênh mông.
Chiều lượt về bác có đi cao tốc DN-QN thì ko nói gì, nhưng nếu ko đi cao tốc thì cứ QL1 mà đi, đừng tin thím GG đi theo đường 129 vì có 1 đoạn chưa xong, SUV thì có thể qua dc nhưng xót xe lắm, còn sedan+ CUV thì quay đầu

• Like
Reactions: Pha Hoang
Hạng B2
21/6/20
153
325
63
44
Em đã đi xong cung Trường Sơn Tây từ khe Gát đến khe Sanh gần 10h. Lời khuyên là các bác khoan hãy đi cung này, nhiều điểm sạt lở đang dọn, cũng khá nguy hiểm. Chắc 2-3 tháng nữa mới xong được.
Hỏi đường xuyên miền Trung sau bão

Hạng D
5/8/09
1.138
544
113
Em đã đi xong cung Trường Sơn Tây từ khe Gát đến khe Sanh gần 10h. Lời khuyên là các bác khoan hãy đi cung này, nhiều điểm sạt lở đang dọn, cũng khá nguy hiểm. Chắc 2-3 tháng nữa mới xong được.View attachment 2398187
TS Tây từ Khe Sanh đến Phong Nha Kẻ bàng có nhiều điểm sạt lở không bác, ở mức độ nào ạ, tks bác