Hạng B2
21/6/20
153
325
63
44
Hỏi đường xuyên miền Trung sau bão

*Ảnh minh họa

Chào các bác, mình định làm trip SG-HN vào tháng 12. Không biết tình hình đường xá miền trung như thế nào. Đặc biệt đoạn từ Huế - Quảng Trị - Quảng Bình - Nghệ An - Hà Tĩnh.

Nên tránh những đoạn nào hay sạt lỡ, đường xấu. Nhờ các bác từ vấn giúp. Cảm ơn nhiều

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: Pha Hoang
Hạng F
1/8/12
5.704
5.721
113
TP HCM
Sau bảo có nhiều tuyến đường đang sửa chữa lại nhất là tuyen đường HCM. Tháng 12 Bác đi thì nên chọn QL1 đi là ổn nhất.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: SongDuong
Hạng B2
29/1/18
479
1.029
103
56
Đoạn từ đèo Lò Xo tới A Lưới còn đang sạt lở chưa dọn hết, đi cũng có thể dược nhưng sợ ko an toàn lắm. Anh nên chọn Ql1A đi ổn hơn vào mùa này.

• Like
Hạng B2
20/6/13
283
297
73
Khả năng năm nay chạy đường hơi xấu, cơn bão và trận lũ lụt vừa rồi nó phá nát nhiều khúc đường đấy, nên chạy ql1 vì tuyến này ưu tiên sửa chữa vì là tuyến huyết mạch còn các tuyến liên huyện, tỉnh lộ.. sẽ không được ưu tiên sửa chữa trước so với ql1 đâu.

• Like
Tập Lái
11/4/19
8
117
28
37
Đà Nẵng
www.otofun.net
Chào các bác, mình định làm trip SG-HN vào tháng 12. Không biết tình hình đường xá miền trung như thế nào, Đặc biệt đoạn từ Huế - Quảng Trị - Quảng Bình - Nghệ An - Hà Tĩnh. Nên tránh nhưungx đoạn nào hay sạt lỡ, đường xấu. Nhờ các bác từ vấn giúp. cảm ơn nhiều
Bác cứ đi theo quốc lộ 1A là oke hết, không vấn đề gì phải ngại. Không nên đi theo quốc lộ 14 hay đường mòn Hồ Chí Minh

• Like
Hạng C
5/7/13
844
599
113
Nên theo QL1 là chính xác rồi. Tuy nhiên, sau đợt mưa lũ vừa rồi thì nhiều khả năng đường hư hỏng nhiều và cần lưu ý; nhiều khi chạy không cẩn thận dễ sụp ổ gà lắm! (mình từng bị 1 lần cách đây 3 năm, đoạn Tuy hòa - Quy Nhơn)

Hạng B2
21/6/20
153
325
63
44
Nên theo QL1 là chính xác rồi. Tuy nhiên, sau đợt mưa lũ vừa rồi thì nhiều khả năng đường hư hỏng nhiều và cần lưu ý; nhiều khi chạy không cẩn thận dễ sụp ổ gà lắm! (mình từng bị 1 lần cách đây 3 năm, đoạn Tuy hòa - Quy Nhơn)
vâng bác, đoạn này nghe nói ổ trâu nhiều, dễ bị cứa rách lốp xe.

9/7/20
740
1.026
93
28
Đường Phú Yên mình đi đã vá tương đối rồi nhưng phải cận thận, mình chỉ dán chạy 80km thôi mà vẫn sụp 2 lần. Cơ bản là đường chất lượng kém nên mưa xíu là sụp.
Đoạn bình định xấu đều nhưng ko có ổ gà, và chả đi nhanh đc mấy. Khánh hoà vô nam thì ok hết.

Hạng B2
21/6/20
153
325
63
44
Cán ơn các bác đã tư vấn, lọ mọ rồi em cũng xuất phát, dự kiến là SG-HT-SG. Chuyến đi theo QL1, đoạn Huế - QB theo nhánh TSĐ. Chuyến về HT-Huế theo TST.
Ngày 1: SG-QN đi loanh quanh nên gần 700km, cũng khá phê. Bù lại đoạn Bàu Trắng chạy ngon, Vịnh Vĩnh Hy rất đẹp. Sau khi ra
Hỏi đường xuyên miền Trung sau bão
khỏi hầm Đèo Cả thì đường hơi xấu cho đến Quy Nhơn, ổ gà ổ trâu liên tục, cho dù có chạy chậm thì cũng sụp vài lần. Rất nhiều đoạn công nhân đang thảm nhựa hoặc dặm vá lại. Sau nữa tháng nữa chắc đi ngon lành.