Tập Lái
20/12/04
23
0
1
Re:Hội GENTRA - Hội của các Gentleman :)

Các bác ơi, xe em đã chạy đc 2 vạn rưỡi. Gần đây đánh hết lái sang phải thì nghe thấy "cục" 1 cái. Vậy là bị làm sao hả các bác?

Cảm ơn các bác quan tâm và tư vấn!

Hạng B1
21/4/09
68
0
0
TP.HCM

CAC BAC CHO EM HOI CACH KHAC PHUC OA GA CUA GEN TRA , SAO LAU LAU XE EM NO HAY OA GA ?

Hạng B2
29/11/08
342
20
18

Lúc trước xe em cũng vậy đó,tự nhiên giờ thấy đỡ hơn rồi,bị vậy hơi khó chịu 1 tí thôi chứ ko sao đâu bác,vì vậy cứ kệ nó đi bác.Hầu như cả hội Gen này ai cũng bị không nhiều cũng ít à.

Hạng D
6/8/08
3.339
2.114
113
Thành phố có nhiều xxx bẩn

hình như Lac cũng bị oà ga mà bác. Em nhớ có 1 bài của bác nào đó chỉ cách vệ sinh cái gì đó trong capô, sau khi làm vệ sinh xong thì hết oà.

Hạng D
6/8/08
3.339
2.114
113

bác dangthe ơi, xe bác đang chạy lốp gì thế? Em thấy lốp Kumho bị cứng quá phải không bác? Nếu thay lốp khác xịn như Mitchelin hay Dunlop chắc ngon bác nhỉ?

Hạng D
6/8/08
3.339
2.114
113
Last edited by a moderator:
Hạng B2
29/11/08
342
20
18

Em thì vẫn chạy lốp zin Kumho bác à,bác có thay Mit hay Dun gì vào cũng không hơn bao nhiêu đâu,ngồi ô tô mà đòi êm như đang nằm trên giường sao được.Vì vậy không nên thay chi cho phí tiền,vả lại ồn 1 tí cũng hay,giúp mình biết đoạn đường đó xấu tốt thế nào để chạy tốc độ cho phù hợp,hihihi.

Hạng B2
29/11/08
342
20
18

Gen của mấy bác khói xe có nghe mùi khét khó chịu không?Gen em bị như vậy 3 tháng nay rồi,mặc dù không có hiện tượng khói trắng hay đen xì gì cả.Hỏi bọn đại lý nó bảo bình thường,không sao,có khói nào mà thơm đâu???.Nhưng em cũng lăn tăn,vì trước đây đâu có nghe mùi này.
(Bị 3 tháng rồi thì chắc chắn không phải dán,hay côn trùng chui vào ống bô rồi)