Hạng D
8/9/08
1.121
197
63
Đồng Nai
Re:Hội GENTRA - Hội của các Gentleman :)

Nói đến cách âm , em đang làm cách âm cho xe em đây .
Vật liệu : vật liệu EPE , cách âm cách nhiệt dùng cho công trình xây dựng
Độ dày vật liệu : 10mm, có 1 lớp tráng bạc cách nhiệt .
Giá Thành : 26.000 đ/m2 .
Thiệt hại : 10m2 và 2 ngày tự làm , tự sướng luôn.
Hiệu quả : Có giảm ồn nhiều , nghe nhạc ấm hơn lúc chưa làm.
Cách thi công : tháo tapi 4 cánh cửa ra, dán vật liệu vào , ráp vào . Mỗ cách cửa em thực hiện trong vòng 30- 45phút.

Hạng B2
29/11/08
342
20
18

Mình có thể lót sàn luôn không bác(tự lằm luôn)?Nếu được thì cũng giảm thêm về độ ồn dưới gầm xe nữa thì hay.

Hạng D
8/9/08
1.121
197
63
Đồng Nai

Em vừa làm xong trần xe và cốp .
@ Dangthe : Sàn cũng sẽ làm chứ bác . Tháo ghế ra , tháo tapi sàn ra nói chung là lột ra hết và lót vật liệu vào .
Dự án cuối cùng là 4 chai nhựa đường xịt thẳng vào 4 hốc bánh.
to be continous ...

Hạng B2
29/11/08
342
20
18

Bác tự xử hết luôn hả?Hay quá vậy ta,bác làm hoàn chỉnh xong báo lại kết quả cho anh em Gentra cùng học hỏi và nâng cấp vợ 2 cho "pro",êm như Mẹc nhé,hihi..

Hạng D
6/8/08
3.339
2.114
113
Thành phố có nhiều xxx bẩn

bác minhluvn hay quá. Em có xem ngoài ADV làm rồi, cũng làm y như bác & dùng cái miếng cách âm cách nhiệt gì đó có 1 lốp tráng bạc, chắc lá miếng EPE gì đó như bác nói rồi. Bác làm như vậy là tiết kiệm được khối tiền đấy, ngoài ADV làm cách âm 4 cửa, trần & sàn cũng khoảng 1tr5 đó.

Nhưng bác check kỹ xem có bị ù tai không nha hehehe.

Bác làm sàn luôn đi bác, em và bác dangthe đang đợi tin bác đây :) hy vọng làm sàn xong thì tiếng vọng từ vỏ xe sẽ bớt đi, lướt êm hơn. Chúc bác thành công & chỉ giáo để hội Gentra làm theo hehe

Hạng B2
29/11/08
342
20
18

Ah,cái vụ làm xong hết ồn thật nhưng chuyển sang ù em cũng đã nghe.Mà ù thì chắc khủng khiếp hơn ồn,bác minhluvn làm xong xem coi có ù không nhé.

Hạng B2
4/5/09
454
10
18

Mấy bác cho em hỏi mua cái gạt nước Gentra ở đâu ngon, bổ rẻ, giá tầm bao nhiêu? Cái gạt xe em nó chai rồi, gạt không sạch, cứ tạo vệt khó chịu lắm. Cám ơn mấy bác (mua ngoài hãng nghe)

Hạng B2
29/11/08
342
20
18

Hãng bao nhiêu 1 cặp mà bác ko mua luôn cho yên tâm?Bác có thể vào Metro mua,1 cặp hình như chỉ có trăm ngàn ah,hàng Đài Loan,chất lượng khá.

Hạng D
8/9/08
1.121
197
63
Đồng Nai

Em thì tự sướng rồi, sàn - trần - cốp . Kết quả mỹ mẫn.
Chở bà cả đi bà cả chỉ có khen , giảm ồn hẳn . Không hề bị ù . Nói chung là cải thiện rõ rệt .
Đang tìm mua 4 chia nhựa đường để xịt vào 4 hốc bánh là ok .
Tất cả hết 15m2 , 26k/m2 . Quá rẻ .

Hạng D
6/8/08
3.339
2.114
113
Thành phố có nhiều xxx bẩn

bác minhluvn cao thủ quá, nhà bác ở đâu vậy, em & bác dangthe ghe thăm xe bác...rồi tụi em mua sẵn 15m2 EPE gì đó nhờ bác làm giúp luôn hehe. Bác xị nhựa đường vào 4 hốc bánh làm gì vậy? cách âm?