Tập Lái
2/10/12
23
58
13
thiên nga có biết chỗ nào bán rẻ rẻ ko? mua mặt tiền sau này phóng đường có bị giải toả ko ta? nếu 30m thì mua trong hẻm coi bộ an toàn hơn à.
Mặt tiền trừ lộ giới 15 mét đó bác. Như vậy phải mua nhà dài chút. Em tìm hiểu đường này nhiều, đoạn Phước Kiển từ cầu Rạch đĩa tới cầu Long Kiển đông đúc nhưng giá nhà mặt tiền cao, qua cầu sắt Long Kiển tới ngã ba Long thới giá rẻ hơn.
Bác đầu tư chọn le van luong là đúng hướng đó bác, em cũng xuống ít lúa ở LVL rồi

Hạng D
11/1/09
3.654
7.453
113
nơi xa lắm
Mặt tiền trừ lộ giới 15 mét đó bác. Như vậy phải mua nhà dài chút. Em tìm hiểu đường này nhiều, đoạn Phước Kiển từ cầu Rạch đĩa tới cầu Long Kiển đông đúc nhưng giá nhà mặt tiền cao, qua cầu sắt Long Kiển tới ngã ba Long thới giá rẻ hơn.
Bác đầu tư chọn le van luong là đúng hướng đó bác, em cũng xuống ít lúa ở LVL rồi
bữa mình gõ google từ chỗ thiên nga nói đến chợ bến thành 13km bằng Q12.

• Like
Reactions: Bé Mập
Tập Lái
2/10/12
23
58
13
bữa mình gõ google từ chỗ thiên nga nói đến chợ bến thành 13km bằng Q12.
Vị thế q12 ko thể so với nhà bè bác ạ. Nhà bè có cảng Hiệp Phuoc sau này sẽ phát triển mạnh khu này, gần quận 7 phú My hưng, nhiều dự án chung cư, làng biệt thự như 9S, khu đô thị GS...
Quan điểm cá nhân của em là vậy, bác có ý kiến hay chia sẻ em học hỏi với nha bác

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Bé Mập
Hạng C
22/2/11
698
7.526
93
Sài Gòn
Đầu tư xây dựng dự án Khu đô thị mới Nhơn Đức - Phước Kiển, huyện Nhà Bè
UBNDTP Hồ Chí Minh ban hành Quyết định chấp thuận cho [BCOLOR=#ffcc00]Công ty TNHH MTV Phát triển GS Nhà Bè thuê 15,712 m2 đất tại xã Phước Kiển[/BCOLOR], huyện Nhà Bè để đầu tư xây dựng hạ tầng và triển khai thực hiện dự án [BCOLOR=#ffcc00]Khu đô thị mới Nhơn Đức - Phước Kiển, huyện Nhà Bè[/BCOLOR] theo quy hoạch được duyệt với [BCOLOR=#ffcc00]thời hạn thuê đất đến ngày 31 tháng 12 năm 2063.[/BCOLOR]

Bên cạnh đó, Công ty TNHH MTV Phát triển GS Nhà Bè có trách nhiệm đảm bảo đầu tư xây dựng cơ sở hạ tầng hoàn chỉnh dự án, chuyển giao không bồi hoàn phần diện tích đất công trình công cộng của dự án cho thành phố và duy tu bảo dưỡng cơ sở hạ tầng phần diện tích đất này trong suốt thời gian thực hiện dự án theo quy định, đồng thời chịu trách nhiệm về quản lý quá trình đầu tư dự án, đảm bảo tiến độ đầu tư và chất lượng công trình theo đúng quy hoạch và thiết kế được duyệt.

http://vietstock.vn/2016/07/dau-tu-...on-duc-phuoc-kien-huyen-nha-be-763-483312.htm
khu đất này chính là khu GS METRO CITY phải khg các bác?
Viết bài mà chả có bản đồ chả biết chỗ mô mà lần.

Hạng C
22/2/11
698
7.526
93
Sài Gòn
thiên nga có biết chỗ nào bán rẻ rẻ ko? mua mặt tiền sau này phóng đường có bị giải toả ko ta? nếu 30m thì mua trong hẻm coi bộ an toàn hơn à.
MT LÊ Văn Lương bác mua miếng nào dài 30-40 m là ok.
Giờ phần lớn sổ đất MT LVL có 2 phần, phần nằm trong lộ giới là đất vườn, phần còn lại đất thổ cư. Hiện giờ e thấy rao bán sa cạ 13tr/m, đoạn từ cầu Rạch Tôm đến cầu Rạch Dơi. Còn từ cầu Rạch Tôm đổ lên phía trên giá đã khá cao rồi.

Dù có mấy cây cầu sắt nhưng tốc độ xây dựng ở đoạn LVL thuộc Nhà Bè khá nhanh. Chỗ nào đất thổ cư dân cư hiện hữu đều thấy các chủ đầu tư xây nhà đồng sở hữu rầm rộ.

Hạng B2
18/7/12
164
122
43
Vẫn là GS, em hiểu GS đã đóng tiền sử dụng đất rồi nhưng tại sao vẫn coi là thuê đất.
Chắc làm gđ1 cho cái khúc đã san lấp mấy năm nay á. Đối diện 9south của Bác Mập.
Và Có lẽ do chủ đầu tư là nn nên phải thuê đất làm dự án, khi bán dự án thì mới làm chủ quyền cho người mua được.