Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
18/8/11
296
704
93
Xì Phố
Chào các bác,

Dự định chuyển về sống gần ông bà nhạc, ở Gò Vấp, nên Vc em đang kiếm miếng đất ở khu Biệt Thự Làng hoa, thấy có miếng 5.x21 M báo giá tầm 2.75 Tỷ, đường 8 M, có 2 gờ lề mỗi bên 2.5 m. Các bác cho em hỏi như vậy có hợp lý không ạ. Khu này thì rất gần với bên nhà Vợ em.

Xin cảm ơn các bác

2F1 confirmed
Hạng B2
19/2/13
395
3.579
93
e có căn ở gần đó đang cho 1 bác oser thuê. đường hẻm cụt 8m, cách MT đường số 5 khoảng 20m. Giá đất cũng khoảng 25-27tr/m2.

Hạng B2
18/8/11
296
704
93
Xì Phố
Vậy giá đó cũng hợp lý chưa ta? Hơi tiếc là khu đó toàn hướng N với B thôi, em thì hợp hướng T, TN và TB

2F1 confirmed
Hạng B2
19/2/13
395
3.579
93
thietvtec nói:
Vậy giá đó cũng hợp lý chưa ta? Hơi tiếc là khu đó toàn hướng N với B thôi, em thì hợp hướng T, TN và TB
Nhà e hướng TN, bác thích thì e bán 3 tỷ. dt 4,2x18m. xây 3,5 tấm mới. Hẻm cụt 8m yên tĩnh chỉ có khoảng 20 căn nhà. Nhà e ở cạnh đường song song với đường số 9 (nhà máy nước Gò Vấp).

E nghe nói khu biệt thự làng hoa (góc Cây Trâm-Lê Văn Thọ) trước đây là nghĩa trang. Bác hỏi thêm xem sao. Năm 2000 e định mua ở đó nhưng nghe nói vậy nên thôi, đành đi vào trong tý mua cho yên tâm.

Hạng B1
18/6/13
65
0
0
Tình hình khu đó h thế nào vậy các bác.? có ép xây, mật độ dân cư, giấy tờ thế nào ạ.? em hóng với ^_^

Hạng B2
13/5/13
368
709
93
Toàn bộ khu đó trước 1995 là nghĩa trang, chếch sang phía Quang Trung là nghĩa trang quân đội Cộng Hòa cũ (khu đất Isuzu, Mẹc và các dãy đất liền kề). Năm 1995 em đi tìm mua đất với ba mẹ mà nhìn đường Lê Văn Thọ (bên trái đi từ hướng QT vào) vẫn thấy mồ mả đang bốc, khói bốc nghi ngút

Không rõ lý do tại sao nhà máy nươc Sapuwa và trạm lọc của nhà máy Trung An đều được xây trên nền nghĩa trang cũ. Nhìn nghĩa trang ba mẹ em cũng ớn nên nhích 1 chút sang tỉnh lộ 11 (giờ là Phạm Văn Chiêu)
2F1 nói:
thietvtec nói:

E nghe nói khu biệt thự làng hoa (góc Cây Trâm-Lê Văn Thọ) trước đây là nghĩa trang. Bác hỏi thêm xem sao. Năm 2000 e định mua ở đó nhưng nghe nói vậy nên thôi, đành đi vào trong tý mua cho yên tâm.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
30/6/13
12
9
3
khu BT Làng Hoa đoạn lùi vào phía trong cùng, khúc đối diện hẻm UBND P8 là đất ruộng, trồng hoa chứ ko phải nghĩa trang.
em dân khu này từ trc khi Hai Châu mở lẩu Bò 25k đây :D

Hạng B2
15/11/12
125
66
28
39
thietvtec nói:
Vậy bác chuyển qua khu đất nền biệt thự Cầu Trường Đai P.14 đi, e đang có 1 miếng 4x16 nè, bác quan tâm pm e nhé!!

2F1 confirmed
Hạng B2
19/2/13
395
3.579
93
FcBarcelona nói:
khu BT Làng Hoa đoạn lùi vào phía trong cùng, khúc đối diện hẻm UBND P8 là đất ruộng, trồng hoa chứ ko phải nghĩa trang.
em dân khu này từ trc khi Hai Châu mở lẩu Bò 25k đây :D
E cũng nghe dân địa phương nói vậy, nên e mua ở phía bên trong 1 chút, đường số 5, gần cafe Hoàng Hạc 200m. Khu này ko bị nghĩa trang, mà là đất vườn trước đây. Hiện nay vẫn còn 1 lô đất to phía sau nhà e đang làm vườn hoa. E nghĩ đây là miếng đất duy nhất khu Làng Hoa còn xót lại và vẫn còn trồng hoa. Ngoài ra bây giờ toàn là người và nhà ko.

Tập Lái
13/7/13
24
16
3
Khu quy hoạch làng hoa ngày xưa là khu trồng hoa nổi tiếng của quận gò vấp, nên bây giờ người ta vẫn dùng tên làng hoa làm khu biệt thự, làm gì có nghĩa trang ở đây. Còn nói nghĩa trang thì ở sài gòn đầy tránh sao được. Qua khu bình tân, tân phú ngày xưa cũng nghĩa trang nhưng giờ họ quy hoạch lại ở cũng được đó thôi.

Status
Không mở trả lời sau này.