Hạng D
6/5/04
2.796
1.900
113
Vietnam
Là máy xăng bác, minh chay thu vai tram cay so, cho 7 nguoi, may lanh toan thoi gian, chinh xac la 10.5l/100km. Con may dau, chung 7 l / 100km

cuongarch nói:
haiphus nói:
Tâm lý xe Hàn xe Nhật này chỉ đang đúng ở cái thời kì quá độ này thôi. Mấy năm nữa nó không còn đúng nữa thì lại chẳng còn ai coi xe cũ là một tài sản :(

Về chất lượng máy thì em thấy là chú Zinger đi đường trường khoảng 12 lít/100km trong khi Santafe máy to hơn thì lại chỉ có 9 ~ 10l/100km. Vậy phải giải thích sao đây?
Santafe máy dầu hay xăng vậy bác ? nếu là máy xăng thì quá ngon rồi, thua gì xe TOY Nhật đâu !

Hạng D
2/1/08
3.518
9
38
52
Muakskisses City
Bác nói quá chính xác!
Em cũng vậy, nếu có ai tặng Veracruz và Lexus RX350, em sẽ lấy... con Lexus, nhưng sau đó mang đi bán, mua lại con Veracruz máy dầu, thừa ít tiền đãi AE OS 1 chầu bí tỉ, chắc chắn sẽ được nhiều AE khen là sáng suốt! Hehe

Hạng C
11/11/07
983
2
18
HCM
www.insieutoc.com
haiphus nói:
tuanle nói:
không phải! tâm lý xe Hàn là vậy đó, mua xe Hàn thì đừng mua xe đắt $ nếu nghĩ là sẽ bán, bác cứ nhìn Magnus là một ví dụ, xe sang như Camry nhưng giá thế nào? rồi chiếc Azera mới (còn hơn cả Camry) nhưng doanh số ra sao?

còn mua xài thì tùy bác

Tâm lý xe Hàn xe Nhật này chỉ đang đúng ở cái thời kì quá độ này thôi. Mấy năm nữa nó không còn đúng nữa thì lại chẳng còn ai coi xe cũ là một tài sản :(

Về chất lượng máy thì em thấy là chú Zinger đi đường trường khoảng 12 lít/100km trong khi Santafe máy to hơn thì lại chỉ có 9 ~ 10l/100km. Vậy phải giải thích sao đây?

Bác có nhầm ko đấy? Em nhớ là SantaFe máy dầu chỉ 6l/100km thôi mà

Hạng B1
23/1/08
85
0
6
Tư duy Nhật, Hàn cũ rích mà em thấy đi đến đâu cũng nhan nhản trong OS. Thật là nhảm. Hyundai là ông lớn trong công nghệ chế tạo máy dầu, riêng động cơ cho dòng SF còn được đầu tư thêm 200Triệu Mỹ cho nghiên cứu phát triển. Theo VOV1 mỗi năm HQ có 130.000 phát minh sáng chế/50 triệu dân còn VN chỉ có 300/85 triệu dân. Lấy gì để chúng ta cứ ra rả Hàn cuốc với Hàn xẻng. Bất cứ hãng nào phục vụ ta tốt hơn, sản phẩm xứng đáng đồng tiền bỏ ra hơn thì ta dùng. Theo công bố của NSX SF CDRI 2.0 tiêu thụ 6l/100km với tự trọng 2 tấn. Con Yaris khoảng 900kg xăng điện lỉnh kỉnh mà cũng 5.5l/100km-900kg bé như lỗ mũi rung như sexTOY.

Last edited by a moderator:
Hạng C
5/2/07
781
4
0
45
theo e thay vì làm con Veracuz nên chơi con Santa Fe SLX! Bên AutoPro chê con Veruacuz xuất wa VN kìa! vì nó bi cắt Option từa lưa nên e thấy con này ở VN thì ko khác gì cái chuồng gà đặt trên 4 bánh cả
http://autopro.channelvn.net/20090102054449910ca3832/autopro-thu-xe-nhung-mau-xe-nen-tranh.chn

Bác làm con Santa Fe 2.0 SLX Full option khoảng 4x K Usd vẫn sướng hơn nhiều bác ạ! bán ko lỗ nhiều nữa vì SF bắt đầu được ưa chuộng ở VN chạy đầy đườg rồi bác ơi

Last edited by a moderator:
Hạng C
15/10/03
514
3
18
Thái Nguyên
cuongarch nói:
Sao bác lại đi so máy dầu với máy xăng !?
Em cá bác nào chạy Santafe máy xăng 2.7 mà chỉ ăn hết có  ~9 l/100km thì em tặng bác con xe đó luôn.

Vậy bác cứ chuẩn bị sẵn xèng đi nhé :D hôm nào ra tết em sẽ cùng bác làm một cuốc từ HN đi Sao đỏ cho nó có cả thành phố và đồng bằng luôn để bác khỏi phải lăn tăn?