Hạng C
2/8/09
688
284
63
Quận 7 -HCM
Cụ còn chưa biết option X6_3.5i có gì mà đã sợ Macan k bằng à. X6 form mới k so được với Macan đâu cụ. Thôi tùy cụ vậy có điều cụ hỏi giá mà k có số win thì chắc chả có ai biết giá hợp lý thế nào mà khuyên cụ đâu ạ
Macan hơn X6 dc cái tên porsche bác . Tỉnh mộng đi bác. Từ cách âm không gian ngồi so với X6 ( đã cải thiện không gian) tới cái tầm so sánh thì nên xem lại đi bác . Đừng nói tới option khả năng tăng tốc ông macan chả hơn X6 dc tẹo nào cả . E cảm giác bác đang cãi cố thì phải . X6 X5 thì cùng phân khúc với cayene mà giá thì eo ôi. Chứ Macan turbo thì may ra mà mức giá bác tự hiểu kaka

24/3/10
4.364
3.876
113
Macan hơn X6 dc cái tên porsche bác . Tỉnh mộng đi bác. Từ cách âm không gian ngồi so với X6 ( đã cải thiện không gian) tới cái tầm so sánh thì nên xem lại đi bác . Đừng nói tới option khả năng tăng tốc ông macan chả hơn X6 dc tẹo nào cả . E cảm giác bác đang cãi cố thì phải . X6 X5 thì cùng phân khúc với cayene mà giá thì eo ôi. Chứ Macan turbo thì may ra mà mức giá bác tự hiểu kaka
Thế pác chạy thử con X6 3.5 turbo chưa mà nói đến tăng với chả tốc. Tầm máy V8 turbo thì hãy nói chuyện tăng tốc sau đi cụ. X6 3.5 thử đạp lút cán xem ngoài tiếng rống như bò thì hơn được gì hả cụ? X6 3.5 máy có 306HP tăng tốc 0-100 mất 6.4 giây VS Macan S máy 340HP, tăng tốc 5.2 giây thì con nào đua 400m nhanh hơn hả cụ? Dù sao đi nữa nếu cụ có clip test đua 400m giữa Macan S, chưa cần Macan Turbo VS X6 3.5 thì vui lòng show cho mềnh mở dộng tầm mắt và tỉnh mộng ạ.
Ra đình xin cảm ơn cụ

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
27/6/13
2.442
1.206
113

Bác chưa Sài Póche thì đừng chém nhé. Póche vs BMW nhu BMW vs Lexus nhen. Bim van la xe phổ thông thui. Em sài s7 x5 x6 10 nam rui. Hối hận vì có suy nghĩ như bác đó.

Đối với bác chủ nghe hỏi là chưa biết gì về xe rồi. Chịu trả học phí đi

Hạng C
2/8/09
688
284
63
Quận 7 -HCM
Bác chưa Sài Póche thì đừng chém nhé. Póche vs BMW nhu BMW vs Lexus nhen. Bim van la xe phổ thông thui. Em sài s7 x5 x6 10 nam rui. Hối hận vì có suy nghĩ như bác đó.

Đối với bác chủ nghe hỏi là chưa biết gì về xe rồi. Chịu trả học phí đi

Bác xem lại gía với phân khúc và sự tiện lợi đi bác . Macan thường so với X6 thường thì hơn dc cái thương hiệu thôi chứ đâu hơn dc gì nữa bác. Còn porsche thì bản thân e bèo bọt quá nên chưa xài porsche như bác nói Porsche thì ko chê dc rồi bác e ko phủ nhận nhưng đem ông macan 2.0 so với x6 3.0 thì e thấy hơi khập khiễng bác . Do mức giá chủ thớt đưa ra ngang X6 2016 bác mua dc ông macan nào nào ngoài ông 2.0 bác mở não giúp e xem

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
2/8/09
688
284
63
Quận 7 -HCM
Thế pác chạy thử con X6 3.5 turbo chưa mà nói đến tăng với chả tốc. Tầm máy V8 turbo thì hãy nói chuyện tăng tốc sau đi cụ. X6 3.5 thử đạp lút cán xem ngoài tiếng rống như bò thì hơn được gì hả cụ? X6 3.5 máy có 306HP tăng tốc 0-100 mất 6.4 giây VS Macan S máy 340HP, tăng tốc 5.2 giây thì con nào đua 400m nhanh hơn hả cụ? Dù sao đi nữa nếu cụ có clip test đua 400m giữa Macan S, chưa cần Macan Turbo VS X6 3.5 thì vui lòng show cho mềnh mở dộng tầm mắt và tỉnh mộng ạ.
Ra đình xin cảm ơn cụ
Bác đang đem con 5 tỏi full giấy so với con 4 tỏi chưa giảm giá full giấy đó bác . Hay bác đang tính là người Việt Nam đầu tiên mua porsche gía niêm yết Việt Nam về chạy nên mới đem ra so. Tầm tiền X6 bác mua con macan nào hơn dc X6 bác ngoại trừ chữ pors ra bác mua con macan hơn dc X6 bò rống tủbo ( máy dầu chắc) chỗ nào bác

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
2/8/09
688
284
63
Quận 7 -HCM
Ở nước ngòi ngoài người ngài người ta đem X6 test với cayenne hoặc X4 test với macan vì cùng phân khúc với nhau . Nên bác chủ thớt cứ cân nhắc . Còn option thì theo em biết hiện giờ hãng còn chiếc X6 demo màu đỏ option ngon lắm đó bác vì khá full rồi như adaptive led, ghế da , cluster digital, hệ thống X drive sport, gói trang bị sport package mâm sport X6 ko như mấy ông máy dầu mâm 18+, kafas, camera 360...

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
15/2/14
3.450
6.444
113
Xe cộ mổi người một ý, có cái nhìn khác nhau mà. Vì sở thích cũng như gu thẩm mỹ khác nhau. Hơi đâu tranh luận căng thẳng cho nó mất vui.
Cụ chủ thớt nếu muốn tham khảo giá thì lên các trang rao xe, coi giá xong về "tăng-đưa" 1-2 trăm gì đó là được.
Vì đã xác định mua xe vài tỷ thì lệch 2-3 trăm triệu có là gì.

Hạng B2
22/2/16
214
133
43
38
Bác chủ có điều kiện thì quất xe mới đi, khỏi lo lầm giá, thích xe nào mua xe đó chứ không nghe tư vấn chi rồi mất hòa khí. Mà em nghĩ pọt chơ VN mình bảo dưỡng thì chỉ chui vô hãng đưa cổ cho nó cắt, mà pọt chơ theo em cung không phải là xe để dùng đi làm hằng ngày. Ngu ý của em mong các bác nhẹ tay.

• Like
Reactions: nthau8x