Hạng B2
9/3/07
110
266
63
Mình muốn mở cửa hàng ăn uống trong khu vực chung cư tầng trệt, chung cư này là chung cư cũ đã xây dựng trên 10 năm rồi nhưng nghe nói là không xin được giấy phép đăng ký kinh doanh, các hộ ở đó toàn mua bán kinh doanh lụi không, không có đóng thuê hay xin giấy phép. Chủ nhà bảo mình cứ làm đi ở đây ai cũng thế nhưng mình ngán vì sợ đang kinh doanh mà chính quyền địa phương vào phạt và đình chỉ thì mất mẹ hết vốn liếng luôn. Có cách nào không các anh? Hay dùng CTY người bạn rồi xin mở chi nhánh tại đó chỉ qua đăng ký tại sở khdt mà không cần qua địa bàn đó. Xin cảm ơn.

Chuột Tiến
1/10/11
4.557
92.088
113
Sài Gòn
Hộ kinh doanh nhỏ lẻ trong khu tập thể cũ không ai làm khó dễ đâu. Cứ nhét tiền cafe vào mồm mấy ảnh là xong.

• Like
Reactions: KienAqua
Hạng B2
9/3/07
110
266
63
Hộ kinh doanh nhỏ lẻ trong khu tập thể cũ không ai làm khó dễ đâu. Cứ nhét tiền cafe vào mồm mấy ảnh là xong.
Ở đó ai cũng nghĩ thế, nhưng mình thuê nhà và sợ bất trắc thôi. Tất nhiên phải cafe với họ rồi. Nhưng có nhiều chỗ cũng mất dạy lắm anh. Nó ăn được là chỉ người này người kia bên các phòng ban khác kiếm mình xin à. Mình đã bị rồi nên mới ngán dù chỗ cũ có giấy phép đàng hoàng nên cự tuyệt được vì bộ phận nào không liên quan là lơ luôn. Chứ tiền đâu mà đưa hoài.

• Like
Reactions: Huy and Vãi mod