Hạng B2
25/4/19
164
521
96
37
Chào các bác, cho em hỏi không biết ở diễn đàn có bác nào đi từ Miền Trung vào SG chưa ạ?

Em có đứa em đang muốn từ Quãng Ngãi chạy vào thành phố bằng ô tô cá nhân, đã xin được giấy phép nhưng tình hình này ngủ nghỉ chưa biết thế nào. Nổi lo lớn nhất là giờ các khách sạn, nhà nghỉ không làm việc thì không biết nghỉ ngơi chỗ nào do sẽ có con nhỏ trên xe.

Hỏi kinh nghiệm chạy xe cá nhân từ miền trung vào Sài Gòn mùa này

Có bác nào đã chạy xe mùa này như vậy chưa? xin cho ít kinh nghiệm ạ, em cảm ơn các bác trước

Hạng F
29/10/14
8.499
11.137
113
Vấn đề là bác có qua dc các tỉnh khác trước khi bác vào dc SG hay k thôi. Tình hình giờ mỗi tĩnh mỗi luật rừng.
Đăng ký xe luồng xanh lấy mã QR. Giấy xét nghiệm nhanh âm tính. Chạy mọi miền tổ quốc. Còn khi về tới điểm đích chính quyền có bắt đi cách ly hay ko là chuyện khác

Hạng F
7/8/17
7.427
10.096
113
Đăng ký xe luồng xanh lấy mã QR. Giấy xét nghiệm nhanh âm tính. Chạy mọi miền tổ quốc. Còn khi về tới điểm đích chính quyền có bắt đi cách ly hay ko là chuyện khác
Hình như xe luồn xanh là xe có thể chở hàng. Xe cá nhân đk dc sao bác?

• Like
Reactions: Perenco
Hạng B2
9/5/12
220
25
28
39
cát cứ khắp nơi, mỗi ông khư khư giữ 1 phương thế này thì k biết chừng nào mới dc đi lại thoải mái

Hạng F
3/10/15
9.734
11.965
113
mỗi tỉnh là 1 kinh thành
Giống mấy ông bảo tiêu hồi xưa đi xuyên Trung Nguyên với Mr. Đường Tăng dắt ngựa đi khắp nơi lúc nào cũng phải cầm theo cuốn sổ nhỏ có đóng dấu qua cổng thành ấy hả :-D
Giờ chắc phải cầm trong tay tờ giấy 2 Mũi mới được vào thành. Sau đó ở quán trọ 14 ngày mới được lên đường tiếp!

Hạng B1
27/8/14
69
43
18
41
Chính sách đi lại kiểu này chẳng khác gì loạn 12 sứ quân. Chính phủ đã có báo cáo tình hình dịch các địa phương thì ban bố luôn phương án đi lại thống nhất sẽ dễ hơn cho người dân. Phải quy hoạch đi lại theo kiểu mẫu số chung chớ mỗi nơi là mỗi phân số thì ai mà đi lại, du lịch hay làm ăn được ?

Hạng C
5/12/16
527
776
93
40
Quảng Ngãi vào SG nếu ko bị chốt chặn lại thì đạp 1 lèo luôn tới SG thôi bác, cùng lắm là nghỉ 1 chặn ở Nha Trang thôi.
Mà đi xuyên tỉnh bây giờ là điều nan giải đó.

• Like
Reactions: thao1247