Hạng B2
25/4/19
164
522
96
38
chuẩn bị đồ ăn nước uống đầy đủ, trên đường có thể mua thêm cơm,bún,phở các kiểu cho buổi trưa, chuẩn bị thêm tấm bạt hoặc có lều càng tốt, tới nha trang, ninh thuận gì đó kiếm chỗ nào mát mát, đẹp đẹp dựng lều checkin sống ảo tầm vài tiếng, rồi đạp về tới sài gòn thôi :D
có giấy đi rồi k biết dựng lều vài tiếng có bị công an địa phương xuống vịn k nữa

Hạng B2
25/4/19
164
522
96
38
Vấn đề là bác có qua dc các tỉnh khác trước khi bác vào dc SG hay k thôi. Tình hình giờ mỗi tĩnh mỗi luật rừng.
nếu bị vịn lại k cho qua thì chắc đứa em mình lại cắp con quay lại :D , ngoài miền trung chưa có liều vacxin nào nên tình hình giờ dựa vào tờ giấy địa phương cho và xét nghiệm âm tính cả nhà

Hạng B2
4/7/19
252
1.560
93
có giấy đi rồi k biết dựng lều vài tiếng có bị công an địa phương xuống vịn k nữa
dựng lều thì em nghĩ chọn nơi đẹp đẹp, vắng vắng dựng để nghỉ ngơi thôi anh, đừng dựng giữa đường là dc, xem như buổi phượt của cả gia đình từ QN-SG thôi, quan trọng là có qua được các chốt của các tỉnh hay ko thôi, chứ giờ em mong được đi từ SG về trung, chơi vài ngày rồi từ trung lại vào SG mà ko dc đây :D

• Love
Reactions: thao1247
Hạng D
21/3/13
1.462
4.173
113
mình đang tính làm chuyến từ HCM ra Phú Thọ , ngán nhất là chuyện vệ sinh và ngủ vì hiện giờ chưa có tỉnh nào cho người ngoại tỉnh ngủ lại khách sạn ; chắc ghé chốt kiểm soát đậu xe đó ngủ cho an toàn

Hạng F
7/8/17
7.500
10.210
113
mình đang tính làm chuyến từ HCM ra Phú Thọ , ngán nhất là chuyện vệ sinh và ngủ vì hiện giờ chưa có tỉnh nào cho người ngoại tỉnh ngủ lại khách sạn ; chắc ghé chốt kiểm soát đậu xe đó ngủ cho an toàn
K có việc bắt buộc thì ở nhà cho lành bác ợ
Cố đi làm j vừa nguy hiểm vừa khó khăn.

Hạng B2
4/7/19
252
1.560
93
vệ sinh thì ghé nhờ cây xăng chắc ko vấn đề, ngủ thì chắc chỉ ghé chốt kiểm soát hoặc cây xăng để đậu cho an toàn bác nhỉ

Hạng B1
31/1/20
89
121
33
34
Thứ 5 này nhà em cũng đi xe cá nhân vào SG, có bác nào đã đi chưa chia sẻ em ít kinh nghiệm ạ. Em cảm ơn.

PS: vợ em đã chích đủ 2 mũi, em 1 mũi, em có hộ khẩu SG. Ngoài phiếu xét nghiệm nhanh ra còn cần thêm giấy tờ gì không các bác?

Hạng B1
17/12/19
94
108
33
44
Thứ 5 này nhà em cũng đi xe cá nhân vào SG, có bác nào đã đi chưa chia sẻ em ít kinh nghiệm ạ. Em cảm ơn.

PS: vợ em đã chích đủ 2 mũi, em 1 mũi, em có hộ khẩu SG. Ngoài phiếu xét nghiệm nhanh ra còn cần thêm giấy tờ gì không các bác?
Theo em thì các bang đang áp dụng 128 nên sẽ cho bác qua, vì bác có HK SG và là điểm cuối nên bác vô thoải mái, chứ ngược lại thì không biết trước được.

• Like
Reactions: tdat00
Hạng B1
31/1/20
89
121
33
34

Nhà em đã vào SG (xuất phát tại Quảng Ngãi) rồi, review lại cho các bác 1 tí:

* Chỉ có 1 chốt kiêm tra duy nhất tại đèo Bình Đê, công an Bình Định bắt ký cam kết không dừng đỗ ở Bình Định. Không kiểm tra xét nghiệm hay mũi tiêm gì cả.

* Ngoài ra không có bất kỳ chốt y tế nào khác. Em đi ngang nhiều tỉnh cũng có nhiều chốt nhưng chỉ kiểm tra ở chiều đi ra, còn chiều đi vào không thấy ai bảo dừng.

* Đường đi thấy nhiều xe khách và xe tải đi ra, ít thấy xe đi vào. Không thấy đoàn xe máy nào.

Thân.